Ai cũng phải công nhận rằng nhà có tiếng trẻ con mới vui phải không ạ. Thật tuyệt vời khi em bé là cầu nối tình cảm giữa các thành viên trong gia đình với nhau, giúp các thành viên gần gũi nhau hơn và vui vẻ hạnh phúc hơn. Những em bé quả thật rất đáng yêu và gia đình nào cũng thường có 2 đến 3 bé.

Vậy vấn đề đặt ra ở đây là khi nào thì là thời điểm thích hợp để có thêm một em bé nữa? Thứ nhất đó là khi cha mẹ phải có đủ sức khỏe, sức khỏe rất quan trọng, người mẹ cơ thể khỏe thì mới sản xuất trứng khỏe, mới dễ thụ thai và mang thai. Cả quá trình mang thai sẽ vô cùng mệt mỏi nên có sức khỏe thì con sẽ khỏe nha. Tương tự như vậy thì người bố khỏe sẽ cho chất lượng tinh trùng tốt để hình thành em bé khỏe mạnh.

Thứ hai có đủ kinh tế vì kinh tế rất quan trọng trong việc nuôi dạy con. 1 đứa trẻ sinh ra sẽ rất tốn kém, nếu như không có tiền việc nuôi con sẽ vô cùng vất vả và vì thế sẽ gây áp lực tâm lí lên cả gia đình.

Thứ 3, khi tâm lí cha mẹ và con lớn đã sẵn sàng, bởi nuôi 1 đứa trẻ không hề đơn giản. Khi có thêm 1 đứa trẻ nữa đồng nghĩa với việc cha mẹ sẽ bận rộn hơn nhiều vì thế cha mẹ phải luôn sẵn sàng chia sẻ công việc nhà và cách chăm sóc bé lớn. Hơn nữa bé lớn cũng đủ phải hiểu có thêm em là như thế nào, tránh trường hợp bé đầu còn quá nhỏ mà đã có thêm em thì sẽ không còn được chăm sóc và bé rất hay tủi thân sau đó là ghen tị, ghét em bé.