Đây không phải là câu chuyện của em, mà là của chị em. 1 cô gái 24 tuổi trải qua thời tuổi thơ dữ dội với người cha ích kỉ...

Ngày ..tháng...năm...

Khi con gái vui vẻ được mẹ mua cho đôi bông tai mới, nó hí hửng đòi mẹ đeo cho ba để con về khoe ba. Tiếng gọi ba đầy thân thương trìu mến đong đầy sự thích thú khi được mẹ mua, được ba ôm và khen con gái ba xinh quá..thì sự thật là..." Tôi đã dặn bà là phải mua mực cho tôi mà tại sao lại mua ốc. À...vì con nhỏ này( chị em) mà chưa nấu kịp à...". Chị em như thế đã bị bắt quỳ giữa nền lổm chổm đá giữa sân chưa làm.

Ngày...tháng...năm...

Đi chơi với ba trong ngày tết, ngày ấy người ta còn đi xem lô tô ..một xung đột nhỏ giữa cha con...ông tát chị xịt máu mồm máu mũi...Mẹ ở nhà đi chợ vùa về, chứng kiến, hốt hoảng...

Ngày...tháng...năm...

Ngày ấy chị em bị bầm nguyên 1 mảng đùi...bởi...có tấm thân ai chịu nổi khi 6 cây roi quỳnh bị đánh dập nát...

Ngày...tháng...năm...

Con giun xéo lắm cùng quằn...chị " kháng chiến" cho chính mình cho cái cuộc sống của mình đã quá đỗi uất ức. Chị đi chơi và học hành sa sút. Cãi nhau với ba để bảo vệ chị, bảo vệ mẹ, em. Có những điều ông nói vô lí đùng đùng nhưng ai cũng im lặng để yên nhà yên yên cửa thì ông lại tự cho mình đúng và tiếp tục chửi. Chị cãi lại cho những điều chị thấy đúng. và chị bị đánh, bị rủa...mọi thứ vẫn cứ diễn ra như vậy cho đến hiện tại...

Ngày..tháng..năm...

Liệu thử hỏi cho người cha nào chửi con gái là đĩ, mày là đồ chó , súc sinh, súc vật, mã mẹ mày ( chẳng phải mẹ em không phải vợ ông) ..Tự hỏi liệu còn những từ nào thậm tệ hơn thế ?!

Ngày..tháng...năm...

Ông chửi vợ mình là đồ ăn bám, mày làm khổ tao, mày và con cái là nỗi bất hạnh của ông...Thử hỏi các mẹ và các chị ở đây có ai đã phải lau giày cho chính chồng mình? Có ai phải mang khăn tắm quần đùi và pha nước mỗi ngày cho ông sẵn sàng đi làm về và chỉ có tắm ( nếu không làm sẽ bị chửi thậm tệ, phải gọi là đào mổ cuốc mã)? Có ai đã phải tự sửa điện nước tất cả mọi thứ tỏng nhà vì chồng mình chẳng biết làm những điều ấy; bóng đèn hỏng " Tại sao bà không mua để sơ cua 1 cái trong nhà.." ? Thử hỏi con gái học lắp bảng điện nếu mẹ không làm được cũng phải chạy sang nhờ bố bạn bày để mai còn kiểm tra? Có chị nào mẹ nào phải lo từ A đến Z cho chồng, chỉ sơ sơ như: mỗi sáng đưa nước, nghệ, mật ong, sữa ong chúa, rót sẳn chè xanh để nguội, rượu tỏi, mè đen...tất cẩ đều rót sẵn ra dâng tận miệng cho chồng...mà tất cả mọi thứ ấy đều làm vào mỗi sáng?

Đôi khi em tự hỏi, vợ là ô sin cao cấp của chồng hay là kẻ ở bu bám trong nhà? Và dường như con cái chỉ là kết quả của sự sung sướng của bố mẹ chứ không còn ý nghĩ nào khác?!

VÀ rồi xin cho em được hỏi khi bố nói mở nhạc cho bố nhưng không mở đúng nhạc ông thích, ông nói " Cái mã mẹ mày, tao nuôi mày, nhờ 1 tí công nghệ thông tin mở nhạc cho tao mà mày mở cái nhạc gì. Tao giết mày, chạt đầu mày, bóp cổ mày, đợi không có ai ở nhà rồi tao sẽ xơi mày rồi giết mày". Liệu 1 tiếng nói hãy mở nhạc khác cho bố, mấy cái nhạc tuổi trẻ đó để tụi con nít như mày nghe thôi..Liệu rằng quá khó để nói ra lời ấy?!

EM thật sự muốn giải thoát cho chính mình cho mẹ và cả chị. EM muốn thoát ra khỏi chính nơi mình đã từng coi là NHÀ ấy......