Chào mọi người,

Mình suy nghĩ rất lâu và quyết định lên đây hỏi ý kiến của mọi người.

Mình có tầm 3 năm cho kinh nghiệm hành chính, và khoảng 1 năm cho kinh nghiệm nhân sự về mảng tuyển dụng. Mình nộp đơn vào một công ty tuyển dụng vị trí nhân sự, sau khi đã đọc kỹ yêu cầu của họ.

Hôm được hẹn đến pv thì mình bị từ chối với lý do chất giọng của mình yếu không phát huy được cái uy của bộ phận nhân sự và ngoại hình không tốt. Do một năm mình chưa tìm được việc nên suy nghĩ hơi nhiều chút, thành ra cái mặt tiền cũng không lán mịn.

Khi nhận được câu này, mình đã hỏi họ, có phải giọng mình yếu bẩm sinh nên không thích hợp làm nhân sự hay không? Họ bảo, là không thích hợp xử lý tình huống. Thế là lúc đó mình muốn khóc, mình không còn đủ bình tĩnh nữa, nếu còn ở lại mình sẽ khóc lên mất, mình cố nén lại chào họ xong rồi ra về.

Về đến nhà không ngừng khóc. Đến khi ngồi việc ra những dòng này tâm trạng của mình cũng đang rất tệ.

Gần 30 nồi bánh chưng, đi phỏng vấn xin việc không ít lần, lần đầu tiên mình khóc, lại còn khóc thật nhiều không ngừng được. Đồng ý giọng cũng là một phần quan trọng, nhưng giọng yếu bẩm sinh không phải lỗi của mình, nó không đại diện cho việc mình không thể hoàn thành công việc được giao, không làm tốt chức vụ của một nhân sự.

Mình cho rằng, ngoài những trách nhiệm chính ra, một nhân sự cần có kỹ năng thuyết phục, chứ không phải cao giọng ra lệnh cho người khác. Vì thế không cảm thấy giọng yếu là trở ngại cho cho công việc. Cho dù có thì mình cũng có thể nghĩ cách khắc phục nó, giọng không phát uy được thì phát uy bằng hành động, ứng xử (ý mình không phải là đánh người nha)

Mình từng làm trợ lý khiêm phiên dịch cho giám đốc, từng làm sale, làm sao không thích hợp xử lý tình huống được. Trong công việc, không có chức vụ nào là không có tình huống để xử lý cả, nếu giọng quan trọng như thế thì chắc mình chỉ nên làm những công việc tay chân thôi, bên trên yêu cầu thế nào thì làm thế đó, không có thẩm quyền gì, giọng nói chỉ để giao tiếp với đồng nghiệp.

Không biết trong này có anh chị bạn bè nào làm HR không, cho mình xin vài dòng ý kiến nhé. 

Cám ơn mọi người nhiều!