Đáng lẽ em đợi đến lúc anh cầu hôn rồi tát anh 1 cái thật mạnh vì để e chờ quá lâu, thiếu tự tin và không tài giỏi như những gì em nghĩ… Nhưng sợ anh đổi ý trước khi e kịp đồng ý kèm theo lời nhắn nhủ chúc em may mắn lần sau :(

Không phải giận hờn, bất mãn về chuyện j hết vì giờ này còn la cà ở tiệm bánh quen thuộc. Tự nhiên đói và lết đi ăn vậy thôi, nắng gắt lắm, trời nóng lắm và đường đông lắm nhưng e như thoát ra khỏi không gian ấy khi thấy chiếc váy mang phong cách Vintage với hình những chiếc bánh đơn giản. Bánh đụng bánh, vừa ngắm vừa nghĩ và những gì bá đạo nhất nó cũng đã xuất hiện trong tâm trí của em. Muốn nghĩ việc ngay và luôn, để mỗi sáng thức dậy tập yoga, tưới cây, lo bữa sáng cho lủ trẻ và giúp anh đưa chúng tới trường. Sau đó về nhà may những chiếc váy, những cái áo còn dở của chúng, may cho anh 1 cái áo mới cho buổi họp quan trọng vào ngày mai. Em nghĩ anh sẽ hoàn toàn tự tin mặc trang phục mang phong cách I'm HanhNguyen’s husband, lủ trẻ thì sành điệu trong trang phục không đụng hàng. Anh có cảm thấy tự hào khi có stylist riêng? Khi ánh nắng tắt hẳn anh có thể tạm gác những bận rộn, không được la cà quán xá, hãy về nhà cùng em và con tham dự 1 buổi tối ấm cúng cùng những tiếng cười rộn ràng chứ? Kết thúc 1 ngày học tập, chúng sẽ có rất nhiều điều thú vị muốn chia sẻ. Sau bữa ăn, anh không được tự kỷ với cái tivi, ipad, laptop, điện thoại hay bất kỳ sản phẩm công nghệ nào. Anh cần cho lủ trẻ biết anh tài giỏi thế nào bằng việc dạy chúng học và chúng sẽ hào hứng khi được nghỉ giải lao với món bánh thơm ngọt do chính em làm cùng những ly nước ép mát lạnh đúng không? Khi lủ trẻ say trong giấc ngủ thì chương trình trò chuyện đêm khuya bắt đầu, chuyên viên tư vấn, chăm sóc sức khỏe, giải đáp thắc mắc và tháo gỡ khó khăn xin kính chào quý khách (nếu anh muốn tham khảo giọng nói vui lòng gọi về công ty, anh sẽ nghe giọng của em mỗi khi anh muốn), còn khi là ông chồng của em thì anh sẽ nghe nó mỗi ngày (trừ khi em giận, em hứa sẽ không cắn, không quánh, không làm gì anh cả, chỉ im lặng mà thôi). Em tin với những gì em tư vấn, gợi ý thì công việc của anh sẽ dễ dàng và giải quyết nhanh gọn theo đúng tính cách của em. Nguyên một ngày không thấy em đề cập tới dọn dẹp nhỉ? Em muốn chúng ta sẽ cùng làm việc đó, nếu anh không muốn em cũng không ép vì chúng ta có tới 5 đứa con, để nhà cửa gọn gàng sạch sẽ với 5 nhóc là chuyện không tưởng. Vì vậy, anh có thể thuê người giúp việc, còn em sẽ rèn chúng tính tự lập. Anh đang há hốc miệng vì làm sao 1 mình anh có thể đi làm nuôi 5 đứa trẻ và 1 bà nội trợ suốt ngày ở nhà tiêu tiền cho nấu nướng, may vá, cây cảnh và xyz các thứ trong nhà? Em là người quản lý sổ tiết kiệm, sổ hồng, sổ bảo hiểm của anh thì e đủ tự tin để quản lý kinh doanh riêng của mình, có nghĩa là ông chồng đi làm công còn bà vợ ở không nhàn rỗi mà lại làm chủ đó. Anh có thật sự yên tâm khi giám đốc tài chính riêng là em không? Em thì rất băng khoăn, vì mình không có lương không được hưởng các quyền lợi khi về hưu, nhưng bù lại em được làm thêm để đỡ nhớ công việc từng rất ghét. Em sẽ nhờ anh bày mưu cho mấy cái dự án kinh doanh và mình sẽ cùng chia lợi nhuận, khá bất công nhỉ vì e làm thêm không lương còn có lợi nhuận thì anh được chia… Để sống lâu và hưởng hết lợi nhuận được chia này chắc anh cần nộp bổ sung sổ khám sức khỏe định kỳ nhé. Anh đang thắc mắc, kết hôn chứ có phải đi vay ngân hàng đâu mà cần nhiều sổ như vậy đúng không? Ờ e cũng không biết nữa mà em thích vậy đó, lúc nhỏ e có nguyên 1 bộ siêu tập các loại sổ nên giờ e cũng muốn duy trì truyền thống. Còn nhiều điều em muốn nói lắm mà mới nhận được tin nhắn “ họp e” đứt cả dòng suy nghĩ. Quay về thực tại, chắc kiểu gì anh cũng bị ăn tát
:p