Có những ngày khi trở về nhà bản thân cảm thấy như chẳng muốn làm gì hơn nữa, chỉ muốn nằm nghĩ và không vướng bận đến những chuyện lo toan và cuộc sống cơm áo gạo tiền hàng ngày. Mỗi vấn đề xảy ra ở trên đời cứ luôn luôn xoay vòng đều khiến cho mình cảm thấy đôi lúc mình kiệt sức mà không thể chia sẻ với bất kỳ một ai. Bởi vì mình luôn hiểu được rằng ai cũng có một cuộc sống riêng, có những suy nghĩ và những nỗi lo toan riêng.  Không phải ai cũng hoàn toàn có thể hiểu được những nỗi lo và suy nghĩ của bạn và cảm thông cho bạn được. Bởi Chính vì thế đôi khi không tìm được tiếng nói chung không tìm được một người tâm sự nó thực sự rất là kinh khủng đối với những ngày cảm thấy mệt mỏi đến mức chán chường như thế này.  Biết làm sao được cuộc sống là như thế mà không có khó khăn không có áp lực thì làm sao chúng ta có thể biết tự phấn đấu và cố gắng vượt qua mọi thứ để đạt được những điều mà mình mong muốn. Sự hạnh phúc sự Yên bình đều phải đánh đổi rất nhiều thứ mới có được. Không phải mọi thứ tốt đẹp nhất trên đời này lúc nào cũng tự nhiên mà xuất hiện và ở bên cạnh chúng ta một cách ngẫu nhiên.  Mình biết rằng hầu hết những bạn đang đọc bài viết của mình thì sẽ có đôi lúc gặp bế tắc trong cuộc sống, và cũng sẽ có những ngày cảm thấy vô cùng mệt mỏi, chỉ mong ước duy nhất một điều rằng là có thể được sống vô tư như một đứa trẻ con.