Ai trong đời mà không có một lần trải qua được sự mất mát. Mất mát ở đây được định nghĩa rất là nhiều vấn đề. Có thể là chúng ta bị mất đi người thân yêu nhất,  bước đi người mình đã từng yêu rất nhiều, mất đi công việc yêu thích,  yêu được một tình bạn là tri kỷ của nhau,...  Sự mất mát trong cuộc sống của chúng ta Đúng không nào? Nếu như mà nói đúng hơn thì không phải chỉ trải qua một sự mất mát mà có thể làm trong cuộc sống của chúng ta sẽ phải trải qua rất nhiều sự mất mát khác nhau thật sự rằng những nỗi đau mất mát Thu sẽ trải qua rất nhiều những nỗi đau khác đi kèm với chấm thay đổi về môi trường thay đổi về định hướng cá nhân thay đổi toàn bộ điện thoại của em và những suy nghĩ của bản thân. Có thể đôi lúc bạn sẽ cảm thấy rằng mình đang đánh mất đi một phần giá trị của bản thân mình đây chính là bạn trao đi hết tất cả trong một người nào đó nhưng đến khi người ta bỏ mặc bạn anh cảm giác như thế giới này quay lưng lại với mình chấm phải mất đi sự tự tin của bản thân bởi vì cảm thấy nhau mình đang thiếu mất đi một thứ gì đó cảm thấy đau buồn và đó chính là điểm yếu ngăn chặn bạn phát triển và hướng tới một tương lai tốt đẹp.  Từ quá như sợ mất mát mà bạn không thể tìm cách để có thể cải thiện được tinh thần của mình thì bạn sẽ dần mất đi sự kiên nhẫn đối với bản thân hoặc đề sức khỏe và mất đi niềm vui của chính mình trong cuộc sống này. Và phải nên nhớ rằng phải có những thứ chúng ta đánh mất đi để nhường cho những thứ tốt đẹp hơn sẽ diễn ra trong tương lai