Chia sẻ với mọi người luôn rằng bản thân mình là một người rất trọng chữ nghĩa chữ tình. Dù người bạn kia có thể nào, thì mình vẫn sẽ tử tế đến phút cuối cùng. Khi mình trao đi bất kỳ điều gì cho ai thì bản thân mình không bao giờ nghĩ đến việc người ta sẽ phải báo đáp gì cho mình. Mình đặt khá nhiều niềm tin và sự chân thành lên 2 chữ BẠN THÂN này. Nên lắm lúc ở đời nhiều người lại không trân trọng điều đó và khi quay lưng quá nhiều nhát dao đâm sau lưng mình và dĩ nhiên người tổn thương đó chỉ có mỗi mình mà thôi. Có thể cảm giác ấy bạn sẽ rất buồn, xen lẫn tuổi thân và nhất là bị hụt hẫng. Nhưng cuộc sống này khắc nghiệt là thế đó bạn ạ. Người ta có thể nhận và không cần nghĩ đến cảm xúc người khác thế nào, ra làm sao. Nhưng hãy cảm ơn họ vì họ là những bậc thầy mang lại những bài học kinh nghiệm cuộc sống mà không trường lớp nào có thể dạy. Một bài học ý nghĩa và cái mình mất chính là cái giá phải trả cho bài học đó mà thôi. Không sao cả. Đừng nghĩ quá nhiều chỉ thêm mệt cái thân mà thôi.

Tình bạn, tình yêu hay công việc cũng vậy nếu nó mang lại sự tiêu cực cho cuộc sống của bạn hãy rời xa nó, để cuộc sống mình tốt đẹp và vui vẻ hơn bạn nhé!