Nó chưa bao giờ nghĩ đến một lúc nào đấy trong cuộc đời nó lại có cảm xúc lạ như này với 1 người đàn ông ko phải chồng nó!

Nó và Anh gặp nhau trong buổi làm việc giữa 2 công ty. Ấn tượng ban đầu của nó về anh chỉ là một người vui vẻ,hoà đồng và dễ gần. Sau buổi làm việc căng thẳng anh mời nó đi uống nước,nó từ chối vì tính chất công việc và vì nó mới biết anh đc vài giờ trc đó! Anh rất tinh tế và nhạy cảm, a hiểu lí do nó từ chối lời mời của anh. Không từ bỏ ý định,hôm sau a đã mời mấy anh chị em của công ty nó đi ăn trưa,tất nhiên nó là thành phần không thể thiếu! A vui vẻ nc với mọi người và không quên giành cho nó ánh mắt quan tâm. Nó ko ghét a nhưng nó thấy ko thoải mái khi mới quen biết nhau mà a đã như quen nó từ kiếp trc!

Nhưng rồi càng nói chuyện với anh nó như bị cuốn vào dòng nước xoáy... 2 công ty tuy không gần nhau,nhưng có liên quan đến cùng lĩnh vực nên a luôn tìm đc lí do chính đáng để gặp và nc với nó. Dần dần nó quen với sự có mặt của a,a đi vào cuộc sống của nó nhẹ nhàng và bất ngờ đến nỗi nó giật mình khi nhận ra điều đó! Đến công ty việc đầu tiên là check mail và nhận tin nhắn của a! Những lúc rảnh là a lại gọi điện chỉ để nghe nó kể những câu chuyện không đầu không cuối. Qua những lần nói chuyện đó nó biết được rằng a đã biết nó trc khi nó gặp a lần đầu tiên,a bảo ngay khi nhìn thấy nó lần đầu tiên a đã rất ấn tượng,a thấy 1 cô gái trẻ trung năng động và từ lần đó hình ảnh của nó luôn bên anh... Cứ vậy,nó và anh cứ như 2 người dưng thân thiết! A sẵn sàng chạy đến bên nó mỗi khi nó buồn, ngồi nhâm nhi li cafe và nghe nó tâm sự, nó thấy cuộc sống nhẹ nhàng đi rất nhiều khi có anh ở bên. Anh cứ lặng lẽ đi bên cuộc đời nó như vậy cũng hơn 1 năm rồi,thời gian ko quá dài nhưng cũng đủ để tâm hồn đa cảm của nó nhận ra giữa nó và a không phải chỉ là tình bạn đơn thuần,nhưng cũng chẳng phải tình yêu!?

Cuộc sống của nó trc khi gặp a thật yên bình và lặng lẽ. Mọi người ai cũng ngưỡng mộ gd nó,2 vk ck công việc ổn định,2 đứa con 1 trai 1 gái đẹp như tranh. Hiện giờ trong mắt mọi người cuộc sống và GĐ nó vẫn là kiểu mẫu!

Còn anh,a cũng có 1 gd hoàn hảo, vk đẹp con khôn. Trong câu chuyện của a và nó thì con cái là chủ để hấp dẫn, nó biết a rất yêu con gái! A và nó vẫn làm tốt vai trò và trách nhiệm với gia đình của mình.

Gần đây do công việc bên anh rất bận nên thời gian a giành cho nó cũng bị cắt giảm, nó bắt đầu thấy nhớ a nhiều hơn. A cũng vậy, a cũng giành cho nó những tình cảm, những quan tâm trên mức tình bạn. Công ty phân nó đi công tác Miền Nam 3 ngày, nó thông báo với a, a bảo a sẽ rất nhớ nó và dù không nói ra nhưng nó cũng sẽ nhớ a rất nhiều... Ngày làm việc đầu tiên kết thúc,sau khi gọi điện về cho gd hỏi xem con có ngoan ko?có nhớ đòi mẹ ko? Thì nó nhận đc tin của a "a nhớ e!" Chỉ có vậy mà sao nó thấy cảm xúc rất lạ. Chưa kịp rep lại cho a thì a gọi "alo ạ" "a đây,e có bận ko?có thời gian gặp a một lát ko?" Nó bất ngờ ko hiểu a nói gì nhưng vẫn kịp "a nhầm máy rồi kìa" "e xuống dưới sảnh đi,a đang chờ e" nó đặt đt xuống mà ko biết mình mơ hay tỉnh,nó vội chạy xuống,đến nơi nó thấy a đứng đó,cười với nó,chỉ thiếu 1 chút nữa thôi là nó chạy đến ôm a rồi! Nó và a đi dạo, lần đầu tiên a cầm tay nó, nó cảm nhận được những tình cảm a giành cho nó mà không thể nói ra thành lời,vì trong nó cũng đang xao động. A và nó đi bên nhau, và mỗi người đều chạy theo những suy tư của mình. Nhưng rồi nó chợt tỉnh "sao a lại ở đây giờ này?" "A nhớ e quá nên đặt vé bay vào gặp e rồi chút a bay ra sớm kip buổi họp sáng mai" nó biết a nói thật.a siết chặt tay nó,nó thấy mắt mình cay cay..."tại sao a ko thể gặp e sớm hơn chứ?" Câu hỏi của a làm nó giật mình,nó cũng đã bao giờ nghĩ có một lúc nào đó nó lại ở trong hoàn cảnh này. Ck nó là mối tình đầu của nó, yêu nhau 3 năm rồi 5 năm là vk ck với 2 đứa con. Ai cũng nghĩ cs của nó thật hoàn hảo. Thế mà giờ đây nó thấy chông chênh,nó ko biết tình cảm nó giành cho a là gì? Tình bạn ư? Ko phải! Tình yêu ư? Nó ko biết nữa, vì nó nghĩ nó vẫn yêu ck nó. Vậy là gì? Câu hỏi cứ loanh quanh trong đầu nó... "A ôm e 1 cái nhé?" Câu nói của a làm nó rơi xuống thực tại, đã đến của khách sạn và cũng đến giờ a phải ra sân bay....nó ngước lên nhìn anh và ôm a thật chặt. A ôm nó, cái ôm nói lên sự nhớ nhung, nó và a đứng đó lâu thật lâu. "A phải về rồi,hẹn gặp e ở HN nhé bé yêu" và thơm lên cái trán bướng của nó! Nó muốn đc a ôm mãi như vậy nhưng nó biết nó và a dù rất gần nhau nhưng ko thể là của nhau được...nó kiễng chân đặt lên má a một nụ hôn. A đã ko kiềm chế được đã hôn nó, nó cũng hôn lại a! A đi rồi,nó lên phòng với bao suy nghĩ trong đầu.... Ngày thứ 2 trong chuyến công tác, nó vùi đầu vào công việc để ko còn thời gian nghĩ và nhớ đến anh! Nhưng tối hôm đó,a gọi điện, nó và a nói chuyện rất lâu. Nghe giọng a nó biết hnay a uống rất nhiều rượu. A bảo với nó, lúc đầu a chỉ quý nó thích tính cách của nó,nhưng càng nc với nó thì a biết tình cảm a giành cho nó không đơn giản chỉ là vậy. Đã ko ít lần a tìm mọi cách để phủ nhận tình cảm đó nhưng a ko làm đc.a nói nhiều nhưng nó chỉ nghe đc câu "a yêu e rất nhiều e có biết ko?" Nó thấy nước mắt nó rơi,nó biết nhờ có rượu mà a mới nói ra điều đó với nó.nó phải làm sao?Nó yêu a? Nó đã làm việc mà lương tâm nó thấy có lỗi,nó thấy nhớ a..phần ích kỷ trong con người nó muốn giữ a cho riêng nó.nó thấy chông chênh...nó phải làm sao? Nó nên sống với tình cảm thật của mình hay sống với trách nhiệm của mình với gia đình? Cả a và nó đều rất trân trong gd mình, nó ko dám nghĩ có lúc nó tự tay đập vỡ đi cái mà nó đã vun đắp,dựng xây! Cả a và nó đều đang kiềm nén cảm xúc tình cảm của mình... Chuyến công tác của nó thành công hơn dự định, nó được công ty thưởng thêm 2 ngày nghỉ dưỡng. Nếu trc đây nó sẽ lên kế hoạch gặp gỡ bạn bè, cho con đi chơi...nhưng giờ đây nó chỉ muốn ngồi 1 mình để suy nghĩ xem nó phải làm sao? Nhưng càng nghĩ thì trc mắt nó hiện lên chỉ là bức tường màu đen.nó phải làm sao đây,nó lo sợ 1 ngày cả a và nó ko kiềm chế đc cảm xúc sẽ làm những việc có lỗi với gua đình mình.... "Những thứ na ná tình yêu thì rất nhiều nhưng tình yêu thì chỉ có một"

.......