Bạn có bao giờ cảm thấy là bản thân của mình phải buồn vì một điều gì đó hay chưa? Và đã bao giờ bạn buồn vì bản thân của mình không hoàn hảo hay chưa? Và chính bản thân của mình cũng đã từng như vậy, đôi lúc mình tự ti về bản thân của mình rất là nhiều. Và có đôi lúc mình cảm thấy bản thân của mình không được hoàn hảo như bao người khác, mình luôn mơ ước một cuộc sống giống như bao người khác vậy, một cuộc sống đầy đủ và hoàn hảo. Nhưng mà mình không dám mơ ước gì xa xôi cả, bởi vì mình luôn luôn học cách chấp nhận bản thân của mình hiện tại, bởi vì mình cảm thấy nếu như có cố gắng thì chắc chắn bản thân của mình sẽ có được những cái thay đổi gì đó trong tương lai thì sao. Nhưng mà số trời sắp đặt bản thân của mình như thế nào thì mình phải chấp nhận cái số phận của mình như thế đấy, bởi vì không ai có thể thay đổi cái cuộc đời của mình được, cái định mệnh của mình đã được ông trời sắp đặt như thế nào thì mình phải chấp nhận nó thôi cho dù mình có cố gắng nhiều đến thế nào đi chăng nữa thì cũng không bằng người khác. Vậy thay vì mình không chấp nhận hiện tại, và sống một cuộc sống hạnh phúc hơn nó sẽ hay hơn sao.

Ai cũng mơ ước là bản thân của mình được hoàn hảo như bao người khác, được xinh đẹp, giàu có, và có được nhiều người tôn trọng và yêu mến mình. Sống ở đời mà ai chả có những ước mơ của riêng mình, thay vào đó mình cứ mãi buồn vì bản thân của mình không được hoàn hảo như người ta, vậy tại sao mình không cố gắng hơn nữa để mà có thể thay đổi đôi chút nào đó vậy cuộc sống của mình. Không cần thay đổi gì quá nhiều đâu, chỉ cần bản thân của mình chấp nhận hiện tại và sống một cách trọn vẹn, bản thân mình cảm thấy hạnh phúc là được thôi.