Hôm nay ngày 31/8 ngày cuối cùng của tháng nhưng là ngày đầu tiên em mất anh.

Em đã yêu anh, mất anh, quên anh nhưng rồi lại tha thứ và quay về bên anh. Em đã yêu anh nhiều đến thế sao anh lại lừa dối em. Anh biết em yêu anh nhưng anh vẫn quan tâm chị ấy nhiều hơn em. Vậy ngay từ đầu anh còn đến bên em níu kéo tình yêu em làm gì vậy? Em chỉ là người dự bị của ah. Thật là đau lòng, Vì em biết như vậy mà e vẫn cố gắng , cố gắng để anh yêu em. Giờ em biết phải làm sao đây, anh bên em đâu phải vì tình yêu. Em k thể trách anh hoàn toàn vì em đã dùng nó để giữ chân anh. Anh vẫn thăm hỏi chị ấy đều đặn như hỏi thăm em. Vậy mà em nhẫn nhịn bỏ qua hết. Bạn em nói e quá tốt với anh trong khi a k giành một tí gì cho em. E yêu anh nhiều đến vậy sao, em cần tình yêu đến vậy sao? Em phải cố lên để k gục ngã, không để mình yếu mềm trước anh thêm lần nữa đâu. Nó vậy chứ e vẫn hy vọng chị ấy k yêu anh và anh sẽ quay về bên em.Em thật ngốc phải k? Em cầm máy ên và muốn nhắn tin cho anh biết bao, nhưng em sợ anh ở bên chị ấy rồi ghét e khi e làm phiền. Em trách mình yếu đuối. Cái ngày em nhớ anh, em nhớ nhà khóc và gọi anh. Anh đã k ngồi với bạn để chạy đến bên em nhìn thấy em bình tĩnh anh mới an tâm chạy về. Lúc đó e cứ nghĩ anh giành tình yêu cho em rồi chứ. Nhưng mà cảm nhận trong em đã sai, anh nói dối em nghĩ lễ 4 ngày anh về quê. Em nhắn tin anh nói đang trên xe, nhưng e hỏi em trai anh e mới biết a chưa về mà anh ở lại một ngày bên chị ấy. Em sợ mất anh k dám vạch ra nhưng k lẽ em phải thế này cả đời. Em cứ phải chờ anh và ở bên anh k danh phận. Anh có biết em vui lắm khi a nói e là bạn gái anh k. Nhưng mà tin nhắn tiếp theo lại là lời xin lỗi vì tình yêu không trọn vẹn. Tất cả chỉ vỏn vẹn 2 tiếng. Hp e chưa kịp cảm nhận thì đã vỡ òa trong đau thương. Em tổn thương nhiều lắm anh à. Nhưng em sẽ không khóc đâu, em mạnh mẽ lắm. Em sẽ k khóc vì người k xứng đáng đâu. Em hy vọng anh sẽ nhận niềm đau như em từ chị ấy. Anh ích kỷ thì em cũng vậy. Chúc anh may mắn. Từ nay e sẽ sống cho bản thân em và cố gắng k nghĩ đến anh một giây phút nào nữa đâu. Tạm biệt anh nhé tình yêu chưa một làn trọn vẹn.