Dù ngày hè hay ngày đông, trời lạnh hay trời mát nhất định trong túi đồ trang điểm của chị em phải sở hữu được 1 cây son dưỡng chăm sóc môi. Không chỉ là lớp nền giúp màu son lên đều hơn mà son dưỡng còn có chức năng bảo vệ đôi môi của bạn không bị bong tróc ở bất cứ thời điểm nào. Nếu đang muốn tìm cho mình một cây son dưỡng giá cả phù hợp và chất lượng chị em hãy cùng nhìn qua 5 thỏi son dưỡng giá chỉ dưới 100k mà chất lượng xịn sò không kém gì hàng high-end. 

Để chọn cho mình một thỏi son dưỡng chất lượng và phù hợp, chị em có thể tham khảo qua các nguồn mua son dưỡng cùng các loại mỹ phẩm uy tín khác tại đây.

1. Burt’s Bee

hình ảnh

Ảnh: Internet

Là một trong những thương hiệu đến từ Mỹ, Burt’s Bee luôn chú trọng vào các yếu tố tự nhiên hơn bao giờ hết. Và em son này đã chiếm trọn kỉ lục là một trong những sản phẩm bán chạy nhất của hàng này. Chỉ với giá từ 70-100k cho một em son được chiết xuất từ sáp ong, tinh dầu dừa và dầu hướng dương,.. và nhiều kiểu son từ không màu đến có màu có chị em thoải mái lựa chọn. Bản thân mình thì cảm thấy em son này khi dùng rất mướt môi, không tạo ra cảm giác bóng và giá quá hời cho một em son dưỡng xịn sò. 

2. Carmex

Thêm một hãng mỹ phẩm bình dân nữa của Mỹ đó chính là Carmex. Các loại mỹ phẩm của hãng này đa số được ưa chuộng vì chất lượng lành tính mà giá cả lại phải chăng. Em son dưỡng Carmex này cũng là một trong những ví dụ dụ điển hình. Với 3 sự lựa chọn cho chị em đó chính là dạng thỏi, hũ và tuýp phục vụ theo nhu cầu của từng người. 

hình ảnh

Bởi vì có chất son đục, màu ngả vàng và bôi lên môi khá dày và bóng nên mình thường dùng em này vào buổi đêm hoặc khi không make up để giúp môi có cảm giác căng đầy, hồng hào mà không hề bị bết dính. Ngoài ra em son này còn có chỉ số chống nắng SPF15 nên cực tiện lợi ra tung tăng ra đường. 

3. Rebirth

hình ảnh

Nhắc đến Rebirth thì không thể bỏ qua em kem dưỡng môi nhau thai cừu này được. Xuất thân từ Úc, các sản phẩm chăm sóc sức khỏe của hãng này chủ yếu từ thành phần thiên nhiên. Với thành phần bao gồm: mỡ cừu (lanolin), vitamin E, sáp ong, dầu oliu, dầu hạt đào, tinh dầu hoa… giúp dưỡng ẩm cho môi, cải thiện tình trạng môi thâm và nhợt nhạt. Ngoài ra em son này cho con chị em cảm giác dễ chịu nhờ hương mơ thoang thoảng chứ không phải mùi sáp như những hãng khác.  

4. Lucas Papaw

hình ảnh

Được mệnh danh là một trong những tuýp kem đa năng, em này ngoài dưỡng môi còn có thể dùng cho mọi nhu cầu làm đẹp cho chị em. Với công dụng chính là nứt nẻ môi, ngoài ra em này còn có thể làm mềm da, hoặc mịn những vùng hay bị bong, tróc trên cơ thể. Bên cạnh đó chị em cũng có thể dùng để làm lớp lót trang điểm, giúp giữ nếp tóc và làm dịu vùng da bị cháy nắng. Chỉ với trên dưới 120k mà có cả tá công dụng như thế, đây chính là sản phẩm chị em nhất định phải sở hữu dù là ngày hè hay đông. 

5. Bioderma

hình ảnh

Được chiết xuất 100% các thành phần từ thiên nhiên, với nền sáp màu trắng và hoàn toàn không có màu, em dưỡng môi này không chỉ dành cho hội chị em mà đối với các bạn nam có cơ địa thường xuyên bong, tróc môi cũng có thể dùng được. Với chất sáp mỏng và nhe son tạo cho chị em cảm giác mềm, mượt và không hề gây kích ứng. Ngoài ra với mùi thơm mâm xôi dịu nhẹ và nhờn rít, có giá dưới 100k thì em son này chính là một trong những thỏi son dưỡng đáng để thử dành cho chị em. 

Tổng hợp.