Cũng không ít phụ nữ mù quáng vì đẹp hoặc hoang mang nghe những lời quảng cáo mà chi tiền triệu ra mua mỹ phẩm. Nhưng đâu lại vào đấy sau khi một thời gian chăm sóc . Nám vẫn nám và mụn thì vẫn cứ mụn, phụ nữ bắt đầu cảm thấy việc chăm sóc da chẳng mang lại lợi ích gì ngoài việc tốn thêm tiền, phụ nữ mất dần niềm tin vào mỹ phẩm và mặc kệ làn da như nó vốn có vậy.

Nhưng mà cái ham muốn làm đẹp của nữ nhân bao đời nay có bao giờ dừng lại đâu, bẵng đi một thời gian bạn lại thấy những lời quảng cáo từ một cô ca sĩ, diễn viên nào đó về một sản phẩm chăm sóc da thần kì nào đó và bạn lại vội vàng mua về và mọi thứ lại quay về vạch xuất phát sau khi dùng mà không thấy hiệu quả hoặc quá ít so với số tiền bỏ ra.

Phụ nữ rất ít khi dừng lại suy nghĩ xem da mình thực sự cần điều gì, nếu nó muốn uống nước cam nhưng bạn lại bắt nó ăn cơm thì làm sao nó khỏe mạnh và hạnh phúc được. Qúa trình chăm sóc da lại là quá trình lâu dài, cần sự kiên nhẫn và cả tiền bạc nữa, chẳng thể nào bạn có thể đẹp lên trong vòng vài tuần như diễn viên hay ca sĩ nhưng bạn hoàn toàn có thể đẹp hơn ngày hôm qua, ít mụn hơn tuần trước và da cái thiện nếp nhăn hơn năm trước. Nhưng có cái đẹp nào mà không cần hi sinh và chịu đau đớn cả . Bạn phải hi sinh chút thời gian, bỏ ra một khoảng tiền, chịu khó điều trị thì da cũng có thể bị bong tróc, đỏ một chút xíu…Dùng từ hi sinh nghe lớn lao nhưng đây chỉ là cách để bạn yêu bản thân mình nhiều hơn. Mỹ phẩm không cần quá đắt đỏ nhưng phải kiếm ra món phù hợp với bản thân, nếu tự mò chán chê vẫn không ổn thì tìm đến chuyên da, tìm bác sĩ.