Kem chống nắng là một trong những sản phẩm thân thuộc đối với chị em khi làm đẹp, giúp cho làn da chúng ta không bị tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, đồng thời cũng cung cấp một lượng độ ẩm nhất định cho làn da của bạn. Thế nhưng có nhiều chị em dùng kem chống nắng bị lên mụn, dưới đây mình sẽ chia sẻ cho mọi người một số lưu ý khi dùng kem chống nắng để hạn chế tối đa tình trạng bị mụn nhé

Mỗi người sẽ phù hợp với mỗi loại kem chống nắng khác nhau: mỗi người mỗi cơ địa khác nhau và sẽ phù hợp với những sản phâm kem chống nắng khác nhau đừng vì tốt với người khác mà đâm đầu vào xài các bạn nhé. Kem chống nắng cũng như các loại mĩ phẩm khác hợp với người ngày nhưng chưa chắc hợp với người khác. Vì thế nếu cảm thấy da có kích ứng thì nên dừng lại/ hoặc nhớ kiểm tra thành phần trước khi mua bạn nhé  

sử dụng lượng kem chống nắng vừa đủ: kem chống nắng dù là tốt và lành tính nhưng mỗi lần xài mọi người cũng nên dùng một lượng vừa phải đừng dùng quá nhiều sẽ làm da bị bí tắc các lỗ chân lông và có thể dẫn đến mụn nhé  

Làm sạch da trước khi bôi kem chống nắng: cũng như các loại mĩ phẩm khác các bạn xài, nếu da bạn đang có nhiều bụi bẩn thì có thể vô tình làm cho mụn nổi nhiều hơn. Vậy nên trước khi dùng kem chống nắng mọi người nên tẩy trang rồi dùng sửa rửa mặt qua đi cho sạch rồi bắt đầu mới apply kem chống nắng lên nhé

trên đây là những lưu ý mà mọi người cần biết để tránh bị mụn khi dùng kem chống nắng, chúc mọi người có một làn da đẹp hơn