Mình có một cô em họ, trước mình bằng tuổi em ấy mình cũng không như ẻm là bắt đầu để ý đến vóc dáng hay là bất cứ gì về vẻ bề ngoài đâu. Hiện tại thì em họ mình mới 15 tuổi mà thôi, phải nói là độ tuổi này đang trong độ tuổi ăn học, ăn uống phát triển, tuổi ăn tuổi lớn. Và giai đoạn này thì phải nói khó ai có thể tự mình kiểm soát và kiềm chế được những món ăn hấp dẫn trên đời, nếu như chỉ cần ăn không kiểm soát một chút là rất dễ tăng cân ngay. Vì gia đình thuộc tạng người rất dễ hấp thụ dinh dưỡng lắm. Phải nói là ngày nào cũng nạp vào những năng lượng xấu như nước ngọt, trà sữa, combo thêm quả thức khuya, thích mê đồ ngọt, nhiều hôm em mình học còn đói bụng quất thêm tô mì gói nữa nên là thôi rồi cái bụng tích tụ toàn mỡ không thôi luôn. Em mình thì cao chỉ khoảng 1m57 thôi và nặng 55kg nên là nhìn mũm mĩm lắm. Nhiều lúc thường bị bạn bè, người thân chê bai đủ kiểu hết đó, nhiều lúc giỡn hơi quá mức khiến em mình cũng khó chịu, về kể mình nghe khóc ấm ức nhìn thương dữ lắm. Thật ra thì em ý cũng đâu có muốn đâu. Nhưng khi chia sẻ được ra với mình và cũng may mắn là em họ mình nó biết suy nghĩ nhìn lại bản thân mình đã quá thừa cân và bắt đầu chuỗi ngày giảm cân để không để bị thừa cân thêm nữa. Em họ mình cũng chia sẻ với mình do là học sinh nên việc ăn uống đủ bữa rất cần thiết vì em ăn uống theo thực đơn của gia đình hàng ngày và 2 bữa phụ hạn chế ăn lại chỉ ăn  vừa no thôi. Và cố gắng không ăn đêm nữa để giảm tình trạng tích tụ mỡ hơn, đồng thời em mình cũng dần loại bỏ nước ngọt có gas ra khỏi cuộc sống luôn. Giỏi quá trời. Em mình giảm cân rất tích cực vui vẻ, lạc quan nên giảm thành công không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ mà bù lại còn ngủ ngon hơn đã ổn hơn trước. Thấy mọi người hay nói còn nhỏ thì ăn uống, học tập, phụ giúp ba mẹ đi giảm cân gì. Nhưng mà em ấy ý thức được như thế sớm thì càng tốt lắm luôn đó. Vận động những bài tập phù hợp với sức khỏe cho dáng vóc săn chắc lại. Và kết quả em mình nhận được chính là sau 1 tháng hơn em họ mình đã giảm được 3kg body gọn gàng mặc lại vừa quần áo cũ. Em của mình đã cảm thấy rất vui và hạnh phúc. Mình hôm nay chia sẻ cảm xúc qua bài viết này chỉ muốn chia sẻ cho các chị em mình hãy cố gắng lên. Chỉ cần quyết tâm thì không gì là không thể.