Hai hàng chân mày đẹp làm nên "chân ái" của mỗi cô gái, có lẽ chính vì vậy, nhiều chị em chọn điểm nhấn trên gương mặt phải là lông mày.

Tất nhiên, chẳng phải ai sinh ra cũng có được hàng lông mày cong, dài. Muốn mau lẹ có được hàng lông mày đen, đẹp, chị em có thể chọn các hình thức như phun xăm, điêu khắc. Nhưng muốn lông mày thẳng, đẹp mà không sợ đau đớn, chị em có thể chọn một cách tự nhiên như: hành tây và mật ong.

hình ảnh

Ảnh Internet.

Phun xăm điêu khắc có thể gây đau và khiến nhiều chị em sợ, nhưng hành tây và mật ong thì không như thế. Ngoài dầu dừa, dầu thầu dầu, vaseline hay vitamin E là các nguyên liệu chuyên dùng để chăm sóc lông mày đen, đẹp tự nhiên, các chị em đều rất quý nguyên liệu từ hành tây và mật ong. Rất đơn giản và dễ thực hiện, sau 1 thời gian, dưỡng chất từ hành tây và mật ong tăng cường đi nuôi nang lông phát triển, lông mày từ đó mọc nhanh và rậm rạp hơn rất nhiều lần.

Cách thực hiện chỉ cần chọn 1 củ hành tây và mật ong nguyên chất.

Sau khi rửa sạch hành tây, chị em đem xay nhuyễn, lọc lấy nước cốt.

hình ảnh

Ảnh Internet.

Sau đó, nhỏ thêm vài muỗng mật ong. Tỉ lệ tương đương là 2 phần hành, 1 phần mật ong, khuấy đều rồi dùng dần.

Mỗi tối sau khi đã làm sạch lông mày, chị em chịu khó dùng tăm hoặc bông gòn thoa đều lên đường chân mày. Thoa vài lần nhẹ nhàng xong để yên và đi ngủ, sáng dậy rửa mặt là được. Chị em chỉ cần dùng 2 - 3 lần/tuần và duy trì đều đặn sẽ nhận thấy sự khác biệt. Công thức này còn được chia sẻ để chăm sóc tóc yếu, tóc rụng nên chị em có thể thử với mái tóc của mình. Dù là công thức tự nhiên, nhưng áp dụng quá nhiều không hẳn là tốt. Áp dụng đúng, đủ thường sẽ mang lại rất nhiều công dụng, đồng thời tiết kiệm chi phí cho chị em.

Ngoài ra, xin chia sẻ đến chị em vài cách làm đẹp lông mày tự nhiên đạt đến chuẩn "thẩm mỹ" khác như sau:

- Hãy luôn để ý cắt, tỉa gọn gàng hai hàng lông mày. Một hàng lông mày đủ rậm, dày nhưng thẳng hàng thẳng lối sẽ tôn gương mặt hơn nữa, nó giúp thanh thoát gương mặt đến bất ngờ.

- Hỗn hợp tự nhiên luôn luôn có tác dụng kích thích mọc lông mày như tóc, không chỉ như các nguyên liệu như hành tây, mật ong, chị em có thể tận dụng thêm vài loại vitamin như dầu dừa, dầu oliu.

- Ăn uống là con đường thứ 2 chị em có thể chọn để chăm sóc tóc tai và da dẻ, kể cả lông mày: sữa tươi, trứng gà, vitamin E giúp lông mày đẹp từ bên trong, trông chị em thêm đầy sức sống.

- Còn 1 điều ngoài lề cách làm đẹp tự nhiên cho lông mày này, hãy sở hữu 1 cây chì kẻ mày, thực hiện các dáng kẻ lông mày vừa ý để chị em tự tin hơn. Hãy chọn màu trầm như nâu hoặc đen và nên chọn dạng bút chì kẻ chuốt và chì dạng xé nếu như chưa quen với việc kẻ mày, chì dạng thỏi ngang hoặc chì dạng vặn nếu đã trở nên chuyên nghiệp. Và có thể chọn các dụng cụ hỗ trợ chị em có thể tự tin hơn khi tự kẻ chân mày ở nhà nhé.

Tổng hợp.