Lông chân khiến cho chị em phụ nữ mất đi tự tin mỗi khi diện đồ ra đường, cái này cũng do cơ địa của mỗi người mà có người lại may mắn không gặp vấn đề lông chân này.

hình ảnh

Hiện nay thẩm mỹ viện xuất hiện nhiều chị em có thể tự đi làm đẹp đôi chân cho mình, tuy nhiên mình thấy vấn đề lông chân này nó do nội tiết tố bên trong nên làm sạch được bên ngoài thì chỉ sau 1 thời gian là nó lại mọc lại thôi à. Ngoài ra chị em có thể tự mua những loại kem trị lông về sử dụng cho mình, việc này mình cũng thử qua nhưng thực sự là lúc lột ra sẽ đau lắm đó nhé, vốn dĩ mình sợ đau nên cũng không dám thực hiện cách đó tới lần 2. Thấy mình cứ than phiền về vấn đề lông chân nên chồng có bảo giơ ra chồng cạo cho, mình thấy thích cách này vì không có bị đau gì hết mà lại nhanh nữa giờ cạo quen rồi thì chưa đến 5 phút ý mình thấy rất là tiện sắm cho mình bộ cạo râu giống như của chồng về sử dụng luôn. Việc làm theo cách này thì lông mọc ra sẽ cứng hơn, tuy nhiên mình thấy nhanh tiện mà không bị đau như những cách khác nên mình chọn theo cách cạo này thôi. Thường thường về mùa hè chỉ tầm 4 đến 5 hôm là phải cạo 1 lần còn mùa đông thì khoảng gần tháng mới phải cạo đi. Không biết chị em đã sử dụng có cách nào làm sạch lông chân không đau mà tiện hơn không ạ.