Bên cạnh đầm váy các kiểu thì tủ đồ của chị em không thể thiếu các loại quần dài. Quần dài mang lại cảm giác thoải mái, giúp chị em thêm sành điệu và thời thượng hơn bao giờ hết. Đó là chưa kể, trong những ngày nắng nóng như dạo gần đây, một chiếc quần dài còn giúp chị em chống nắng ít nhiều nữa…

Để chị không phải phí tiền mua phải kiểu quần vừa dìm dáng, vừa lỗi thời. Dưới đây xin “điểm mặt” 5 kiểu quần dài tối kỵ với chị em phụ nữ, mua chỉ phí tiền lại còn kém sang, dìm dáng tệ hại, chị em tham khảo nhé!

1. Quần dài ống quá rộng, chất vải mềm

Đồng ý là kiểu quần ống rộng diện vào rất thoải mái và có khả năng hack chân của chị em thêm dài miên man hiệu quả. Tuy nhiên, kiểu quần này rất dễ tạo cảm giác luộm thuộm, kém chỉn chu và gọn gàng, nếu mặc không khéo chị em chẳng khác nào một “bà thím” đấy nhé! Vì thế, quần dài ống quá rộng và chất vải mềm là kiểu mà chị em không nên đầu tư.

hình ảnh

Ảnh: Internet

Thay vào đó, chị em hãy chọn những kiểu quần có độ rộng vừa phải, diện lên vẫn thoải mái mà đảm bảo độ chỉn chu, tôn dáng. Ngoài ra, chị em cũng không nên chọn mua những mẫu quần có gam màu tươi sáng, hãy chọn những gam màu trung tính như trắng, đen, nude, be… để vừa thời trang, dễ phối đồ vừa trông sang chảnh, tinh tế hơn nhé!

2. Quần hoa tối màu

Quần hoa tối màu có thể dìm hàng chị em không thương tiếc đấy nhé! Kiểu quần này không những khiến chị em hóa “bà cô” trong tích tắc mà còn dễ tạo cảm giác quê mùa, kém chín chu, thời thượng. Đó là chưa kế, diện kiểu quần này ra đường còn dễ khiến mọi người xung quanh lầm tưởng rằng chị em đang diện đồ ở nhà đi xuống phố vậy.

hình ảnh

Tốt nhất, chị em hãy gạt bỏ quần hoa tối màu vào danh sách những thứ cần mua và update ngay những kiểu quần như: quần trơn, quần kẻ (kẻ sọc hay kẻ ô) để vẻ ngoài thêm phần trẻ trung, sành điệu.

3. Quần âu ống loe, có ly ở giữa

Hầu hết các chị em công sở đều có cho riêng mình ít nhất 1-2 kiểu quần âu để diện trong những dịp đặc biệt, họp hội. Tuy nhiên, khi chọn kiểu quả này chị em cần sáng suốt, tránh chọn những kiểu quần âu ống loe, có ly ở giữa như hình bên dưới nhé!

hình ảnh

Tuy lịch sự nhưng kiểu quần này tương đối khá kén dáng, lại còn tạo cảm giác nhàm chán và cứng nhắc. Thay vì nhắm mắt chọn bừa một kiểu quần nào đó, chị em hãy cân nhắc thật kỹ trước khi mua quần âu. Và tốt nhất, hãy chọn những mẫu quần âu ống đứng nhưng hơi suông một chút, có độ dài trên mắt cá chân để bản thân thêm sành điệu, trẻ trung và thanh lịch.

4. Quần lửng quá rộng

hình ảnh

Diện quần lửng tuy thoải mái thật nhưng sẽ để lộ những khuyết điểm bắp chân to, lại còn dễ khiến cặp chân của chị em trông ngắn đi nhiều phần. Để bản thân trông sành điệu hơn chị nên nên né kiểu quần lửng quá rộng này nhé! Hãy chọn những kiểu quần dài, ống suông rộng với chất vải thô, vải thô đũi…

5. Quần jogger

hình ảnh

Quần jogger thoải mái chỉ thích hợp mặc những lúc tập gym, yoga ,còn xét về tính thẩm mỹ thì thực chất kiểu quần này rất kén người mặc. Với phom dáng hơi thụng và bo gấu, quần jogger sẽ khiến đôi chân của chị em trông ngắn và thân hình thêm “quá cỡ”, sồ sề.

Tổng hợp