Việc "dọn cỏ" vùng kín là một vấn đề quan trọng nhưng cũng rất nhạy cảm, khi làm, các mẹ nhất định phải lưu ý những điều này để tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra.

Một số người có thói quen "dọn cỏ" vùng kín hay còn gọi là wax lông bikini, một số khác chưa làm và tò mò về cách làm nhưng lại ngại trao đổi. Trong khuôn khổ bài viết này, mình muốn chia sẻ với các mẹ những lưu ý khi wax lông vùng kín để tránh những đáng tiếc xảy ra.

webtretho

1. Kỳ đèn đỏ - Giai đoạn cấm triệt lông

Vùng bikini là vùng cực kỳ nhạy cảm, đến kỳ "đèn đỏ" chúng lại càng "bánh bèo", nhạy cảm hơn bao giờ hết. Chính vì vậy, để tránh vùng kín "mong manh dễ vỡ", các chị, các mẹ nên dời lịch thực hiện sớm hoặc trễ hơn kỳ 3 ngày. Đừng vì nôn nóng mà làm tổn hại đến da, thậm chí có thể dẫn đến viêm nhiễm nghiêm trọng.

2. Tránh tập luyện, mặc quần áo chật sau quá trình triệt lông

Như đã nói ở phần trên, vùng bikini nhạy cảm đến nỗi cần một sự quan tâm tinh tế và khoa học. Để em ấy không chịu những tổn thương không đáng có, các chị em tuyệt đối không được mặc quần áo chật và tập luyện trong vòng 48h sau khi wax lông. Hãy thử tưởng tượng đơn giản: bình thường khi mặc quần chật trong thời gian dài cũng dễ dẫn đến viêm nang lông, mụn. Vì vậy, để bảo vệ vùng da lẫn "cô bé" tránh vi khuẩn và mồ hôi thì sự thoáng mát là điều tuyệt vời nhất. Các chị, các mẹ nên gạt bỏ ngay quần tất, legging, skinny ra khỏi danh sách trang phục mặc ngay sau khi vừa wax lông.

3. Tham khảo ý kiến của chồng (nếu có)

Nhiều người cho rằng đây là điều không đáng bận tâm nhưng thực tế cho thấy nó rất quan trọng. Mỗi người đều có một khái niệm khác nhau về cái đẹp, chồng của bạn cũng vậy. Để đời sống vợ chồng không bị ảnh hưởng, tốt nhất nên tham khảo ý kiến của chồng bạn (nếu có). Việc chia sẻ này cũng nhằm mục đích không gây bất ngờ cho đối phương, ảnh hưởng đến "cuộc vui chung".

4. Tìm hiểu thật kỹ các phương pháp wax lông

Khi quyết định can thiệp bất cứ điều gì trái với tự nhiên bạn nên tìm hiểu thật kỹ lưỡng. Cũng như đã đề cập đến ở phần đầu, đặc tính nhạy cảm của vùng bikini nên, các mẹ nên chủ động tìm hiểu về các phương pháp. Để đảm bảo an toàn nên áp dụng các phương pháp tự nhiên hoặc công nghệ cao. Tuyệt đối không nên nghe theo những mách bảo truyền miệng không rõ ràng, không tự thử nghiệm các phương pháp chưa được kiểm chứng, hệ luỵ lâu dài lắm các mẹ ạ.

webtretho

Tóm lại, wax lông vùng kín không phải là chuyện mới nhưng càng không phải chuyện cũ, hãy cẩn trọng vì sức khoẻ của chính mình nhé!

Video liên quan

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/11/lam-dep-voi-cam-gao-ngoc-trai-1-480x291.png