Chị em sở hữu những đôi chân ngắn hãy học cách chọn đồ bầu cho người lùn dưới đây để thêm phần tự tin cho những ngày tháng trọng đại chuẩn bị làm mẹ.

Làm mẹ là thiên chức thiêng liêng của phụ nữ nhưng bên cạnh niềm hạnh phúc và đó chính là khoảnh khắc hạnh phúc mà bất kỳ người phụ nữ nào cũng muốn ghi dấu lại. Mới đây, Tâm Tít đã đăng tải lên trang mạng xã hội của mình hình ảnh thời kỳ mang bầu của mình khiến người hâm mộ xuýt xoa vì sắc đẹp của bà bầu này.

webtretho

Quả thực trong thời gian mang thai thì sự thay đổi vóc dáng khó kiểm soát khi vòng 2 tăng lên chóng mặt. Đặc biệt đối với những chị em sở hữu đôi chân ngắn lại là điều khiến chị em khá tự ti về ngoại hình của mình. Vậy làm sao để cho các bà mẹ “nấm lùn” có thể tự tin với thân hình của mình trong 9 tháng dài đằng đẵng đây? Vậy thì các bạn hãy điểm qua một số bí kíp chọn đồ bầu cho người lùn mà Tâm Tít và sao Việt cũng đã sử dụng dưới đây để lựa chọn cho mình một phong cách phù hợp nhất.

Kiểu dáng những chiếc váy

Phụ nữ mang thai có vóc dáng thấp nên mặc váy hơn là mặc áo bầu để che đi đôi chân ngắn của mình. Đặc biệt nên chọn những loại váy liền quá gối một chút, vừa vặn ôm lấy cơ thể. Khi lựa chọn đồ bầu cho người lùn bạn nên lưu ý đến kiểu dáng và độ dài váy để vừa cân đối mà không khiến mình bị nhấn chìm trong chiếc váy bầu ngoại cỡ.

Tâm Tít cũng lựa chọn những chiếc váy ôm vừa vặn phần thân trên.

Phạm Quỳnh Anh cũng lựa chọn những chiếc váy ôm thế này để vừa giúp tôn dáng và khéo léo kéo dài chân.

Những chiếc váy cổ áo chữ V kiểu sơ mi như Khánh Thi đang mặc giúp đánh lừa thị giác để giúp bạn trông cao hơn.

Hãy chọn quần skinny

Đây là bí kíp được nhiều chị em lựa chọn và có cả những người nổi tiếng như Trang Nhung ưu ái sử dụng. Chiếc quần Skinny hay quần legging... có độ co giãn tốt. Phần lưng quần thun có thể điều chỉnh cho phù hợp với kích thước bụng sẽ giúp các bà bầu thoải mái hơn. Những chiếc quần tối màu này nên tối màu để tạo cảm giác đôi chân mẹ bầu bỗng dài và thon thả hơn.

Những chiếc quần Skinny kết hợp với những chiếc áo dáng dài

Sự kết hợp này giúp cho bạn trở nên mảnh mai và mềm mại hơn đáng kể.

Chất liệu thoáng, co giãn

Trong thời gian mang bầu, cơ thể bạn có nhiều biến đổi và sẽ luôn cảm thấy nóng nực. Vì vậy, bạn nên lựa chọn cho mình những chất liệu thoáng mát, thấm hút mồ hôi tốt và do giãn nhiều để tiện lợi trong việc đi lại cũng như thoải mái trong thời gian bầu bí. Những chất liệu vải mà bạn nên lựa chọn đó là cotton, linen, tơ tằm. Đối với các mẹ bầu thấp, bạn có thể chọn những chất liệu có độ ôm vừa phải hay có độ rủ mềm mại, tránh lựa chọn những chất liệu quá nhăn hay lùng bùng vì nó sẽ khiến cho cơ thể trông béo tròn hơn.

Một chiếc đầm voan giúp Tâm Tít thoải mái hơn trong nhưng hoạt động thường nhật.

Màu sắc thanh nhã

Đối với màu sắc, bạn nên ưu tiên sử dụng những trang phục một màu, màu trung tính như pastel sẽ tạo đường thẳng trên cơ thể giúp bạn cao hơn. Còn về họa tiết, các bà bầu thấp không nên mặc váy họa tiết to đùng, nhiều hoa hay váy có nhiều chi tiết trang trí mà chỉ nền chọn những kiểu hoa văn nhẹ nhàng giúp tạo điểm nhấn cho bộ đồ đẹp.

Những màu sắc trang nhã sẽ giúp bạn trông như cao hơn

Những họa tiết mini như thế này giúp bạn trở nên đáng và tạo điểm nhấn cho bộ váy.

Chú ý đến tiểu tiết

Chi tiết nhỏ như ở phần cổ áo hay phần bèo nhún ở eo cũng chính là những chi tiết cần quan tâm. Những kiểu váy cổ tròn hay cổ sát sẽ khiến cho bạn trông bí bách và tạo cảm giác nặng nề cho cơ thể. Thay vào đó, chiếc váy có cổ chữ V thuôn dài vì nó sẽ tạo cảm giác cơ thể bạn như dài hơn và thon hơn. Thêm vào đó, bạn cũng có thể lựa chọn những chiếc váy kẻ sọc, chấm bi... để tạo độ dài cho cơ thể hoặc chọn những bộ đồ có họa tiết thắt nơ hoặc nhún bèo phần eo để tạo điểm nhấn giúp "ăn gian" chiều cao.

Một chiếc váy cổ chữ V với màu sắc nhã nhặn thế này chính là điểm cộng cho Tâm Tít.

Mẹ bầu Ốc Thanh Vân cũng khiến nhiều người chú ý với chiếc váy nhún đuôi cá

Nghệ sĩ múa Linh Nga cũng hết sức yêu kiều với chiếc váy chấm bi nổi bật.

Những cách lựa chọn đồ bầu cho người lùn kể trên thì chắc hẳn chị em đã tìm được cho mình một kiểu trang phục tinh tế mà không bị lộ khuyết điểm "chân ngắn" của mình! Nhưng điều quan trọng nhất của các mẹ bầu chính là cảm giác hạnh phúc và sự thoải mái khi mình mặc váy áo. Vì vậy, các mẹ hãy tự tạo niềm vui cho mình với những bộ trang phục vừa ý và hãy là một bà bầu hạnh phúc, xinh đẹp theo cách riêng của mình nhé!