Thay vì uống các loại thuốc giảm cân, tiêu mỡ bụng đắt tiền có khi lại không an toàn cho sức khỏe, chị em ở nhà có chanh cứ làm theo cách này đảm bảo mỡ tiêu tan liền và không lo đau dạ dày nhé.

Nước chanh pha muối

Bạn cần chuẩn bị 1 quả chanh tươi.

1 muỗng cafe muối. 1 lít nước lọc.

Cách làm:

Cắt đôi quả chanh vắt lấy nước cốt cho vào bình nước lọc, khuấy đều hỗn hợp rồi uống trong ngay để thay thế nước lọc thông thường nhé. Cứ áp dụng công thức này liên tục trong 2 tuần bạn sẽ bất ngờ khi cân nặng giảm rõ rệt đồng thời da mặt cũng mịn màng hơn.

webtretho

Công thức chanh - gừng và sả

Với công thức này, bạn hãy uống liên tục mỗi khi khát nước, nước chanh gừng sả giúp thải độc cơ thể, đốt cháy mỡ thừa và làm cân nặng giảm đi đáng kể nhé.

1 quả chanh.

2 củ sả.

1 nhánh gừng tươi.

1 lít nước.

Gừng, sả đập dập rồi cho vào nồi rồi đun với 1 lít nước lọc. Ban đầu thì chị em đun nửa to khi thấy nước bắt đầu sôi thì hạ nhỏ lửa đun tiếp trong 5 phút rồi tắt bếp.

- Dùng rây lọc bỏ bã, lấy phần nước cốt cho vào bình, đợi nước nguội thì vắt nước cốt chanh để uống.

Chị em có thể cho bình nước và tủ lạnh để dành uống dần nhé.

webtretho

webtretho

Công thức từ vỏ chanh

Không dùng nước chanh như bình thường, chị em có thể dùng vỏ chanh để giảm mỡ bụng cũng rất tốt nhé.

Bạn cần chuẩn bị 8 chiếc vỏ chanh.

- 300 – 500ml nước.

Chị em cho vỏ chanh vào nồi đun cùng 200ml nước, đun sôi trong khoảng 15 phút rồi vặn nhỏ lửa để tinh dầu trong vỏ chanh tiết ra hết.

Lọc lấy phần nước để uống vào buổi sáng và tối trước khi đi ngủ khoảng 1 tiếng. Phương pháp này rất an toàn cho sức khỏe và không hề hại dạ dày, tuy nhiên tinh dầu trong vỏ chanh có vị the nên hơi đắng.

webtrethohttp://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/11/lam-dep-voi-cam-gao-ngoc-trai-1-480x291.png