Toi hom thu 7 vua roi ca dai gia dinh nha em vua moi di an o 32 Ba Trieu ve. Buc xuc qua nen e phai vao day post de me nao co y dinh mua thi tranh luon dum.

Tren hotdeal co ban deal buffet nay 155,000VND/nguoi voi thuc don 35 mon (nhu trong quang cao). Nha em vi co su kien trong gia dinh nen muon dung luon ko doi hotdeal den giao voucher duoc. Hom thu 6 tuan truoc e da goi dien sang ben hotdeal de hen den lay voucher va thanh toan the nhung sau khi goi sang nha hang de dat cho truoc thi nha hang bao co the thanh toan truc tiep cho nha hang ma ko can den hotdeal mua voucher. Vay la nha em mung qua vi do phai mat cong di, bo me den tan cua hang de dat cho cho 28 suat va co thong bao nha hang la co the co them nguoi (tat nhien so nguoi phat sinh them se thanh toan sau).

Tren quang cao ben hotdeal thin ha hang se bat dau tu 5h30pm – 8h30pm chieu toi thu 7, CN hang tuan. Dung 6h em va bo me em den truoc thi thay bat dau mang thuc an ra. Thay leo teo vai mon e da sinh nghi roi. Den 6h30 ca dai gia dinh den dong du bat dau di lay thuc an. Em nghi chac ho se mang cac mon ra sau va se bo sung thuc an nhung tuyet nhien ko co lan bo sung thuc an nao cung nhu cha co mon nao them ca. Theo thuc don 35 mon quang cao thi thuc te thieu rat nhieu mon. VD ko he co mon Oc om chuoi dau, ko co hai san lang chai, ko co ca xao hoa lo, ko co bo sot tieu den, ko co tep rang khe, ko co banh duc lac, ko co banh it, banh ngo,…. Cho ngoi thi chat hep. Vi nha em co khoang 30 nguoi nen ho xep cho dung 5 cai ban tre 6 nguoi. An buffet ma di lai bat tien da thay ko hai long roi. Den 7h30 thi moi thu het sach bao ho tiep them thuc an thi may em nhan vien bao het roi vi nha e chi dat 28 suat nen chi lam 28 suat thoi. Oho, cai kieu gi day. Em hoi sao buffet ma lai chi lam chon ha chi thoi the bon e ko co khach hang nao ah. May e y bao vang nha e ko con khach nao an buffet nua va vi nha chi chi dat 28 suat nen chi lam the thoi. E buc qua bao em oi nhung 28 suat cung co du an dau, Tom chien com ma moi con cha du moi nguoi 1 con. Thuc don 35 mon thi thieu, bon em lam the nay thi la dat mon chu dau phai buffet. Qua thuc la rat buc minh, moi nguoi thi an chua no, dung la bi lua. Cha co man dang tra nao het. Nha minh may nguoi den sau (gan 7h30) thi cha con gi ma an ca vay ma keu 8h30 moi nghi phuc vu buffet. Cuoi cung , quan ly o do ten la Mai Anh, mat lanh tanh keu se bo sung them vai mon de nha em nham nhi, con nhungnguoi den sau thi xin moi goi mon tinh tien rieng. Luc sau thay mang ra dc mon hen xao xuc banh da va mon ca rong dong ran. Thoi thi con biet lam the nao nua, danh vay.

Den luc thanh toan, em doi lay hoa don vi dang nao cung phai them 15% VAT va phi phuc vu, thuc te ko phai la 155,000vnd/nguoi nua ma la 194,000vnd/nguoi. Vay ma khi minh bao lay hoa don thi nang quan ly con dan mat ra 1 luc keu sao lai lay hoa don, em bao nha em tra thue roi con gi, nang than nguoi ra roi bao uh, keu nhan vien mang quyen hoa don ra …

Em nghi chac neu nha e mua voucher thi trong 155K day, ben nha hang cugn phai thanh toan 1 phan l cho ben hotdeal nen nha hang nay moi bao nha e thanh toan truc tiep de do mat khoan phi nay. Them nua chac cung ko muon khach hang lay hoa don de do phai khai 10% vat cho nha nuoc. Day dung la kieu lam an ko dang hoang, song phang cua nha hang.

Nha em truoc rat hay den Ngoai O an va dat com chay o day, nhung tu sau buoi buffet nay tu nay cach mat. Ko bao gio su dung dich vu cua nha hang nay nua. Mot nha hang cung co tieng nhat dinh va da tung dc len TV ma lam an kieu nay thi mat khach la chuyen de hieu.