Tớ hay cùng ông xã hay đi ăn nhậu ở các quán xá . Thực sự rất thất vọng khi thấy dịch vụ ăn uống của Hà Nội mình ngày càng trở nên ...

Cách đây khoảng nửa tháng , tớ cùng ông xã và cùng vài người bạn uống bia ở quán bia 34a Trần Phú .Khi ông xã tớ thấy món đậu phụ rán bị chua có yêu cầu nhân viên phục vụ đổi cho nhưng được đáp lại bằng câu trả lời "hàng đã ra không trả lại được" . Tuy cô nhân viên đã kiểm tra và chấp nhận thực phẩm đó không đạt yêu cầu.

Hôm vừa rồi tớ vừa ăn tại nhà hàng buffet Sen Tràng An ở 55 Đỗ Quang , chẳng biết nó có thuộc chuỗi nhà hàng Sen Hồ Tây không ? Nhưng thực sự tớ rất thất vọng . Món gà rang muối ( con gà rơi vào cửa hàng này chắc cũng tội nghiệp lắm , chết đi sống lại chắc cũng phải vài ngày mới được hoàn kiếp ) thịt gà vừa khô vừa hôi . Món ghẹ hấp ôi chao ôi con gái mình nói với mình " đây là món xác ghẹ hả mẹ " . Món ăn đặc thù Hà Nội bún chả , bún cá chắc đầu bếp ở đây mượn công thức của người hành tinh khác hay sao ý mà nó chẳng giống món Tây hay món Tàu gì cả . Tớ thấy không ngon bằng mấy bà bán ăn sáng ở dệ xóm nhà tớ . Khi về cả nhà tớ bị Tào THáo vác bô đuổi cả đêm .

Tớ thấy buffet chỗ nào cũng quảng cáo hàng trăm món ăn đặc sắc , độc đáo nhưng nếu kiểm soát chất lượng món ăn như thế này thì mỗi nhà hàng chắc phải xây thêm 1 bệnh viện bên cạnh .