Như tiêu đề ở Topic ạ, em đang cần mua Long Nhãn Hưng Yên để gửi sang nước ngoài cho anh trai. Tại anh em mua biếu nên cần loại ngon (loại 1 ấy ạ) . Long phải là long chuẩn làm từ nhãn Hưng Yên, ko có chất bảo quản thì mới để được lâu mà ăn an toàn nữa.

Em được nhờ nên phải cẩn thận, e có mua thử của 2 Shop cũng nói là long từ Hưng Yên , mỗi Shop e mua nửa cân thử thôi nhưng e ăn thấy nó cứ chua chua, nhà thì ngọt quá và nó cứ cứng. MẸ bảo bảo long quá cứng với ngọt quá thể là long ướp đường và phun chất gì đó cho nặng cân. Em sợ luôn.

Có chị đồng nghiệp của em bảo hồi hè chị ấy mua cho Mẹ chồng cũng long nhãn ở Shop Long Nhãn Thanh Tú trên facebook. Thấy chị cũng giới thiệu là rất ngon, long mềm và thơm. Giá mua lẻ 300k/1kg - chị ấy mua 5kg nên được giá 280k/1kg. Mà long vàng, đóng bao bì chặt chẽ. Em phân vân quá, nên hỏi nhà mình ạ!

Em nói hơi dài, nhưng nhà mình chị nào đã từng sử dụng long của Shop Long Nhãn Hưng Yên nữa thì cho em xin Feedback với ạ. Tháng sau là em phải gửi sang cho nó rồi ạ. Em xin cảm ơn ạ ạ!

À chị đồng nghiệp e ko còn sđt của bên Long Nhãn Thanh Tú này. Nhà mình tiện còn lưu sdt thì cho em xin với ạ. Nhớ cho em xin feedback ạ. E được nhờ, khổ tâm lắm :(