Chả là thế này.

Sáng sớm tinh mơ tới cty thì thấy sếp spam là:

"Tình hình kinh tế khó khăn nên công ty định tổ chức ăn trưa tại công ty. Đề nghị anh chị em cho ý kiến?"

Sau một hồi tra khảo thì sếp thông báo tiếp:

"Công ty sẽ hỗ trợ 15000VNĐ/ người/ bữa trưa"

Thế là chúng em nháo nhào hết cả lên.

Em thì cho ý kiến là đến bữa thì gọi cơm bên ngoài bưng về cty cũng được :D . nói ra cũng xấu hổ, em vốn lười, phục vụ chồng con cũng phờ râu rồi, mới lại cứ phải nghĩ xem hôm sau ăn gì là đau hết cả đầu. Mà đấy là có 2 người lớn với 2 trẻ con thôi đấy. Giờ lại phục vụ đến 18 người thì biết làm thế nào.

hihi... bình thường ở nhà cứ phục vụ đến 10 người là em cho ăn lẩu rồi :D

Đấy ah, cty em thì chỉ có 5 cô+1 bà bầu+12 tên còn lại là vừa con giai, vừa đàn ông.

Bây giờ bảo chúng em đi chợ nấu cơm thì có phải là làm khó chúng em ko cơ chứ :Sigh:

Bảo sếp cứ tăng béng nó vào lương thì sếp ko chịu :Sigh: (mình thì thành viên câu lạc bộ thèm tiền)

Cũng bàn nhau là mỗi đứa thêm tí tiền nữa vào cho nó xôm xôm một tẹo những thấy các vị í có vẻ cứ lơ lơ đi :(

Sếp em bắt đầu cho tiến hành sửa cái tầng 4 để làm bếp rồi, nên thế là đã quyết định.

Giờ em phải tham khảo kinh nghiệm của các mẹ. Mẹ nào đã từng nấu ăn cho tập thể kiểu thế với mức giá như thế hay có sáng kiến nào thì cho em vài dòng cho em bớt cái khó khăn này với ạ.

Với lại các mẹ có gợi ý cho em cái thực đơn thì tốt quá (liệt kê như kiểu thực đơn lớp mẫu giáo í :D hihi)

Chân thành cảm ơn các mẹ nhé. :Rose::Rose::Rose: