Trưa nay em dắt đứa em đi ăn cơm ở lotteria thủ đức, gọi 2phần cơm gà sốt đậu. Trong lúc e ăn phần gà của mình thì phát hiện có mùi thuốc lá, sau đó thì nhai trúng cả 1 phần đầu lọc...:(((. Gọi quản lý ra, thì e quản lý hồn nhiên vô tư bươi phần cơm cua em lên, rồi bỏ 1 phần vụn gà nhỏ xíu xiu lên miệng, phán 1 câu xanh rờn : "e đâu nghe mùi gì đâu chị". Amen, trong khi e lấy cái đầu lọc thuốc lá để lên dĩa chình ình ra đó, mà em quản lý nói cứ như e vu khống cho lotteria vậy.

Tranh cãi 1 hồi, e quản lý mới nói, cái này là lỗi bên giao gà, chứ ko phải bên lotteria....haizzz, thiệt tình, vậy ko lẽ lotteria ko cần quan tâm khách của họ đang ăn gà gì hay sao?? Miễn sao đó là gà dc rồi hả!

Nói qua nói lại 1 hồi, e mệt vì cái ly sự cùn của quản lý. Ban đầu e cũng tính làm cho ra ngô ra khoai, nhưng thôi, sống ở vn, người tiêu dùng ko có tiếng nói, mình chỉ là cá nhân nhỏ, còn họ là 1 hệ thống luôn, dây vào chỉ mình là thiệt thòi. E gọi điện cho bạn bè, ai cũng khuyên là nên quên chuyện đó đi, xem như mình biết rồi không ăn nữa thôi..hic. Có người bạn còn đùa, "thằng ấy nó còn hút thuốc là may đấy, chứ nó mà chuyển qua hút cái khác thì..."

E lên đây up bài này là cũng mong các mẹ trên wtt, cẩn thận khi cho con em chúng ta ăn các món thức ăn nhanh, không riêng gì lotteria. Mấy đứa em ở nhà e cũng nghiện gà rán lắm, nhưng từ nay là dẹp luôn.

Giờ đi đứng thì xe tải, xe bus lộng hành. Ra đường ,nhà cửa,tài sản,thì sợ cướp, giết. Có con gái thì lo "quỷ râu xanh" . Ăn uống thì lo vệ sinh thực phẩm. Mua đồ về nhà nấu thì lo rau củ Trung Quốc..... Chưa bao giờ thấy cuộc sống khó khăn và đầy lo âu như thế này....