Chào cả nhà,

Em vốn là người ưa thích nấu ăn lắm lắm. Với em, hạnh phúc là lúc cầm đũa cầm đũa nấu những món sở trường cho những người mình yêu thương các chị ạ

Nhưng dạo này công việc bận quá, cả tuần đi làm từ sáng sớm tới 6 -7h tối nên tối về chỉ làm được sơ sơ vài món. Cả tuần chỉ mong tới cuối tuần để có thời gia đi chợ nấu ăn 1 bữa thịnh soạn để lôi kéo ông xã ở nhà thôi. hihi.

Nhiều hôm em ra chợ lượn lờ mãi mà chẳng nghĩ ra cái món gì để đãi cả nhà. Vì thế em mạo muội tạo topic này để cùng các mẹ chia sẻ về các công thức các món lẩu cho cuối tuần.

Hôm qua, em vừa order 1 món bếp điện quang trên web winwinwin.vn rồi, thấy món này cũng là lạ, nghe nói là hơn bếp từ ở chỗ có thể dùng nhiều loại nồi khác nhau. Mà cũng rẻ hơn bếp từ, chỉ có 365k, hihi, tiết kiệm được 1 khoản rùi. Chứ em thấy sử dụng bếp gas mini nguy hiểm quá. Em đang tính cuối tuần này có bếp mới sẽ làm 1 bữa thịnh soạn để thiết đãi ông xã cũng như mời mấy người bạn tới nhậu nhưng chưa biết nên làm món lẩu gì đây? Các mẹ cho em ý kiến nhé.

Nhìn nồi lẩu thế này mà em không biết có làm được đẹp như vậy không?