Câu chuyện của tôi chỉ xảy ra cách đây 2 hôm. Thực sự chuyện chẳng có gì mà giờ thành ra không đứa nào chịu nhìn mặt đứa nào. Có lẽ tình yêu 2 năm qua của chúng tôi chính thức kết thúc từ mâu thuẫn bộc phát này.

Tôi năm nay 27 tuổi và làm trưởng phòng IT của một công ty du lịch với mức lương tháng 25 triệu. Tôi cũng có bạn gái 2 năm nay. Em là biên tập viên của một tờ báo mạng. Em nhanh nhẹn, hiểu chuyện nhưng nóng tính và có tính ghen tuông.

hình ảnh

Ảnh minh họa internet

Tôi biết điều ấy nhưng vẫn yêu em. Song dù chưa lấy nhau nhưng nhiều khi em cũng làm tôi mệt mỏi vô cùng. Tính thôi thì cũng không kiềm chế tốt. Vì thế chúng tôi thường xuyên hục hặc vì những chuyện chẳng đâu vào đâu. Nhưng rồi người làm lành cuối vẫn là tôi. Tôi phải xuống nước xin lỗi thì mọi chuyện mới lại như xưa.

Tuần nào chúng tôi cũng gặp nhau 3-4 lần. Không gặp nhau buổi tối thì cũng tranh thủ đi ăn trưa với nhau vài bận/tuần. Do công việc của 2 đứa đặc thù khác và công ty cũng cách xa nhau gần 10km. Bởi lẽ đó nên chúng tôi không thể gặp nhau mỗi ngày.

Thường thì những ngày không gặp em, tôi ở nhà nghỉ ngơi xem phim hoặc nghe nhạc. Có những hôm thì đi chơi cùng đám bạn trai hoặc những đứa bạn thân. Dù đi đâu, khi em hỏi tôi cũng đều chia sẻ rất thực lòng.

Chưa bao giờ tôi giấu giếm em chuyện gì. Còn cá nhân tôi cũng rất tin tưởng em trong mọi chuyện. Dù những hôm không gặp nhau, em đi ăn, đi chơi với ai tôi cũng không mấy bận tâm và chưa bao giờ nghi hoặc em điều gì.

Thế mà hôm qua tôi rất bất ngờ trước hành động nổi điên của em. Hôm qua cũng là ngày chúng tôi không gặp nhau. Tôi ra quán cà phê gần nhà ngồi thì gặp ngay cô bạn thân thời cấp 2 cũng ở đó. Chúng tôi ngồi cùng 2 bàn với nhau buôn chuyện thân mật.

Đúng lúc đó thì bạn gái tôi xuất hiện đột ngột ngay trước mặt. Em nói đi sinh nhật bạn qua đây, bất chợt nhìn vào quán thì thấy tôi và cô gái lạ ngồi ngay ở cửa. Khi vừa vào quán, em đã chạy ngay lại bàn tôi đang ngồi để "hỏi tội" cả hai. Khi 2 chúng tôi còn bất ngờ thì bạn gái đã lập tức "tặng" cho cô bạn thân của tôi 1 cái tát rất đau. Sau đó em còn hung hăng lao vào tát tới tấp vào mặt người yêu mình rồi mắng chửi.

Khi tôi gào lên bảo hãy để tôi giải thích, bạn gái tôi càng điên lên bảo không cần giải thích gì nữa, cô ấy mắt thấy tai nghe đã đủ hiểu tôi đang phản bội rồi. Thấy em càng ngày càng quá thể, tôi bực bội túm tay cho em 1 bạt tai ngay giữa quán. Em uất ức ôm má ra về và tắt điện thoại. Tôi cũng xin lỗi cô bạn của mình rồi kết thúc buổi hẹn hôm ấy.

1 hôm trôi qua rồi mà tôi vẫn choáng váng với hành động của bạn gái. Sao cô ấy lại có thể mất bình tĩnh, ứng xử chẳng đâu vào đâu không tôn trọng bạn trai và bạn của bạn trai đến vậy. Lần này tôi nhất định sẽ không xuống nước làm lành trước để cho cô ấy phải nhận được ra đã sai lầm thế nào.

Nếu cô ấy không tự nhận ra sai lầm của mình thì tôi sẽ chọn cách chia tay. Bởi tôi không thể chấp nhận 1 cô gái hồ đồ, chỉ vì tức giận mà giơ tay tát cả bạn trai mình và bạn của bạn trai mình ngay giữa chốn đông người được.

hình ảnh

Ảnh minh họa internet