Chào các chị trong diễn đàn webtretho.

Em năm nay 19t.hiện em đang ở Mỹ cùng với ba mẹ và các chị của em,em qua đây được 8 tháng,và em đã đăng kí vào một trường đại học ở đây..hôm nay là ngày vào học đầu tiên nhưng...

Em và anh quen nhau hơn 6 tháng..anh 28t.e phát hiện mình có thai cách đây khoảng 20 ngày rồi.cái thai đã gần 3 tháng, em và anh quyết định giữ đứa bé vì đó là kết quả tình yêu thực sự của tụi em,em và anh rất hạnh phúc khi biết có con.và hơn hết nó có quyền được sống.Em chỉ mới dám cho mẹ biết chuyện đươc 2 ngày ,tất nhiên mẹ rất tức giận và thất vọng,e không dám trực tiếp nói với mẹ mà ghi ra thư,mẹ đọc xong thì đưa cho 3 người chị của e đọc.nội dung e viết trong đó là em phá hiện mình có thai,em và anh sẽ cùng gánh hết mọi trách nhiệm,còn chuỵen học của em em sẽ bảo lưu lại khi sinh con xong sẽ tính tiếp.sau đó 1 ngày thì cả nhà cho ba e biết.cả nhà em ngồi lại la mắng em rất nhiều và nhất quyết không chấp nhận chúng em...còn về phía gia đình anh đã biết chuyện nửa tháng nay..ba mẹ và các chị của anh rất thương và lo cho em.mẹ anh cứ kêu em can đảm lên mà nói chuyện với ba mẹ rồi 2 bác lên hỏi cưới em.Gia đình 2 bên chưa từng gặp nhau vì trước đó ba mẹ em có hiểu lầm bạn trai em một chuyện và không ủng hộ tụi em quen nhau..Khi biết em có thai ba mẹ em đưa ra hàng ngàn lí do để ngăn cản.Ba bắt em phá thai,nếu không thì mẹ dẫn em về việt nam sinh con nếu em muốn,chứ nhất quyết không cho 2 em đến với nhau.Nếu em không nghe lời ba mẹ sẽ về việt nam sống em muốn làm gì thì làm vì em đã làm cả gia đình nhục nhã.Còn về anh thì ba mẹ nói: Nó làm như vậy là lợi dụng thể xác của con để chà đạp danh dự gia đình mình.Va ba mẹ nói em sẽ đánh mất tương lai nếu sinh con,về làm dâu sẽ bị khinh thường hành hạ.

Rồi sợ người đời chê cươi và coi đây là một chuyện nhục nhã..Nhưng hơn ai hết em hiểu anh và gia đình bạn trai em.họ rất thương em và là người tốt,coi em như con gái.Ba em nói nếu gia đình anh lên cũng không tiếp.Ba mẹ nói em phải bỏ đứa con đi dể vớt vát danh dự gia đình nhưng em không làm được,giết một sinh linh để giữ mặt mũi với người đời em thấy thật nhẫn tâm..em mà không nghe lời thì sẽ từ mặt em.Bạn trai em đã có việc làm ổn định,anh sẽ lo cho mẹ con em.em không cần phải đi làm mà ở nhà anh lo và dưỡng thai sinh con.Anh nói cứ để vài ngày nữa cho mọi chuyện dịu bớt anh sẽ cùng ba mẹ anh lên nhà e thuyết phục cho cưới,anh và em đã hứa với nhau bằng bất cứ giá nào cũng phải giữ được con và cố gắng.Em tin anh sẽ là người cha tốt cho con em,vì anh rất chăm làm và yêu trẻ con,và hơn hết tụi em yêu nhau.

Về phía gia đình em em chẳng biết làm sao để họ hiểu được tình yêu giữa em và anh và chấp nhận đứa bé.Em đang rất đau khổ và hoang mang,xin các chị hãy cho em lời khuyên.Em phải làm sao để ba mẹ đồng ý cho tụi em cưới và sinh con...

Cảm ơn các chị rất nhiều.