Các chị ơi, e buồn quá. Em có thai được 5tuần rồi. Nhưng là thai ngoài ý muốn. Lại là lần đầu tiên e mang thai. Em đã mất rất nhiều thời gian để suy nghĩ về việc bỏ hay giữ lại. Nhưng cuối cùng e vẫn bỏ. Vì bản thân em hiện giờ chưa đủ khả năng để lo cho bé. E nghĩ nếu sinh ra e lo k nổi thì bé sẽ khổ. Và còn gia đình nữa. Em chưa lấy chồng ạ. E cũng khổ tâm lắm. Lần đầu ntn, thực sự e cũng vừa ,ừng, vừa sợ. Có thể là do e quá ích kỉ, nghĩ cho bản thân mình. Em cũng không biết nữa. Dù sao cũng lỡ rồi. Các chị ai có kinh nghiêm chỉ giúp em với. E đi hút ngày hôm qa, hút xong có đau 1 lúc. Rồi hơi choáng 1 lúc. Xong rồi lại bt. Đến hôm nay thì k thấy ra huyết hay đau bụng gì nữa. Bác sĩ có dặn là kiêng tắm gọi 2 ngày, sau 2 ngày mới đc tắm bằng nước nóng, kiêng quan hệ 10 ngày. Lúc em hút, bác sĩ cũng có nói là em bị viêm tử cung nhẹ, nên lấy cho e thuốc kêu uống hếtlà khỏi. Vậy các chị có ai chỉ cho e biết là sau khi hút thai nên kiêng gì và ngoài kiêng những thứ trên, e có phải kiêng gì nữa không? Có đc đi lại nhiều không? Chế độ ăn uống ntn? Nếu e k có biểu hiện gì hác thường thì sau 2 tuần nữa có phải đi khám lại không ạ? Em cũng hay đi lại nhiều, n.thế có tốt không? E thấy có người còn kiêng ngồi xe máy. Vậy đúng k? Mong các chị giúp e giải đáp với. Em cám ơn! :((:((