Xin chào các Mẹ các Chị, đầu tiên em xin giới thiệu em là con trai. Em đang có 1 sự việc mong được tư vấn và giải đáp giúp em. Ngày 29/3/2014 em và bạn gái có đến BV Từ Dũ làm dịch vụ phá thai ngoài ý muốn bằng thuốc. Sau khi siêu âm đầu dò thì được dự đoán là thai từ 5 - 6 tuần. Cho em hỏi siêu âm đầu dò xác định thai như vậy có chính xác không và chênh lệch khoảng bao nhiêu. Vấn đề là suốt tháng 2 em và bạn gái không gặp nhau do em đi công tác. Từ đầu tháng 3 em và cô ấy mới gần gũi liên tục đến khi phát hiện có thai là khoảng vài ngày trước khi đi phá thai. Cô ấy nói ngày có kinh bắt đầu là 20/2 và kết thúc ngày 24/2 (thật sự chu kỳ kinh của cô ấy em không rõ, chỉ sợ cô ấy nói dối và không biết mình có thai khi quan hệ với người khác). Như vậy nếu theo kỳ kinh của cô ấy thì thời gian đậu thai trong tháng 3 nằm khoảng ngày nào. Còn nếu như theo kết quả siêu âm để dự đoán thì cô ấy đậu thai khoảng thời gian nào trong tháng 2. Thật sự em đang rất bối rối vì em không muốn nghi ngờ bạn gái em quan hệ với người khác mặc dù cũng có 1 số vấn đề khúc mắt nên em muốn qua việc này làm rõ 1 lần luôn. Kính mong các Mẹ các Chị có kinh nghiệm tư vấnvà giải đáp giúp em vấn đề này vì thật sự hiện tại em đang rất mất lòng tin về cô ấy. Em xin cảm ơn.