Tự mình nói vấn đề mà có con ngoài ý muốn bây giờ không phải là chuyện hiếm hoi ở hiện đại này nữa. Lên mạng thì cũng có quá nhiều trường hợp có nhiều hộp bạn trẻ chưa có suy nghĩ thấu đáo nhưng mà không biết tự bảo vệ và khiến cho có thai ngoài ý muốn. Bản thân mình thì không phán xét các bạn nhưng mà mình cảm thấy rằng nếu như thật sự bạn chưa sẵn sàng làm mẹ hoặc là bất kỳ một lý do gì đó thì trước hết bạn và đối phương phải nói chuyện và cam kết với nhau dùng những biện pháp nào có thể an toàn nhất cho cả hai nói chung là để tránh giảm thiểu nhất tối đa việc có thai thai ngoài ý muốn. Bởi vì sinh một đứa trẻ và nuôi một đứa trẻ cực kỳ khó khăn chứ không phải đơn giản như các bạn nghĩ đâu. Bởi vì hiện tại mình cũng là một người mẹ cho nên mình đồng cảm và hiểu cho những bạn trẻ đang có những cái suy nghĩ khá là bồng bột về vấn đề thế này. Trên ai mình cũng có thấy có một vài bạn Sinh con xong và muốn đem con mình bên cho mình không tán thành về vấn đề này lắm nhưng mà Đó cũng là sự lựa chọn của các bạn mình nghĩ là mình có chơi thì mình phải cố gắng chấp nhận mọi cái kết quả mà mình đã gây ra. Nhưng cái tốt nhất nếu như mà cảm thấy chưa sẵn sàng thì hãy dùng biện pháp dùng bao hoặc là đi cấy hoặc là an toàn nhất là sử dụng thuốc tránh thai. Nói chung làm bản thân mình phải biết tự phòng cho mình bạn nhé