Em và người yêu em hay quan hệ với nhau 90% là dùng bao cao su, chỉ thỉnh thoảng mới quan hệ trực tiếp vì cả 2 đều chưa muốn có thai trong thời gian này. Nhưng trong lần quan hệ gần đây nhất ( cách đây 1 tháng ) đã vô tình bị rách bao cao su.Sau đó 6h em và người yêu cùng đi mua thuốc ( thuốc naphamife 10 ), và em đi làm còn cô ấy ở nhà nghỉ ngơi. Đến trưa thì cô ấy bảo đã uống thuốc tránh thai rồi. Em và người yêu em cùng nghĩ là đã uống thuốc sớm nên khả năng không có thai là rất cao. Sau đó 1 tuần người yêu em cũng đã thử thai bằng que quickstick nhưng không có kết quả nên 2 đứa càng yên tâm. Sang tuần thứ 2 người yêu em lại thử thai nữa vẫn không thấy có dấu hiệu gì. Mỗi lần thử thai khoảng 1phut. Đồng thời trong thời gian này ( tức là sau 14 ngày sau ngày quan hệ ) thì cô ấy phải đi tàu về quê nên đã 1 viên uống thuốc chống say tàu xe ( nautamine 90 mg) và mấy thuốc kèm theo do 1 cửa hàng thuốc bán. Đến tuần thứ 4 thì cô ấy thấy có dấu hiệu lạ nên đã thử lại thì thấy có thai. Đi siêu âm ở 2 bệnh viện thì cả 2 bệnh viện đều bảo thai nhi được 5 tuần tuổi rồi. Vậy nếu theo kết quả siêu âm thì người yêu em đã uống thuốc tránh thai sau khi có thai 1 tuần, và uống thuốc say tàu xe sau khi có thai 3 tuần. Mọi người cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ? Có nguy hiểm không ạ? Lần đầu post bài có gì sai sót mong admin và mod lượng thứ. Nếu có sai chỗ post bài mong mod chuyển dùm về đúng chỗ chứ đừng del bài em. Em đang bối rối quá ~~! Em cảm ơn mọi người đã đọc thắc mắc của em!