Thưa các chị,

Em và bạn trai em muốn kết hôn, tuy nhiên vào thời điểm kết hôn, cả hai đều chưa sẵn sàng với vai trò làm bố mẹ. Nói thật là em vẫn rất thích tự do( và đặc biệt là em sợ em bé lắm ấy, với lại nghe em bé khóc là ruột gan em thắt lại, chẳng biết làm thế nào, mấy đứa bạn em làm mẹ rồi thì khỏi nói, thời gian cho con đốt hết thời gian rảnh rỗi, với lại kiến thức về chăm sóc em bé của em vẫn chưa đâu vào đâu cả, đến cho bé bú thế nào em cũng chịu). Em muốn kết hôn nhưng muốn rong chơi một vài năm đã rồi lúc đó có bầu( híc).

Biện pháp mà bọn em có thể nghĩ tới đầu tiên là sử dụng bao cao su, nhưng như nhiều chị bảo thì dùng bao cao su không phải lúc nào cũng an toàn cả, và lại vướng víu nữa. Mẹ em và bố em là 1 ví dụ, hơn 50 rồi, vẫn dùng BCS đấy chứ, ấy thế mà sự cố xảy ra, lại phải đi hút điều hòa. Em muốn sử dụng một biện pháp tránh thai an toàn, dài lâu và thuận tiện cho cả hai vợ chồng em

Em nghe nói là có thử nghiệm thuốc tránh thai cho nam giới, nhưng không biết là đến bao giờ mới có ở VN ạ. Tính ra, nếu sử dụng que cấy tránh thai vẫn là giải pháp hiệu quả và thuận tiên nhất. Em cũng chẳng ngại nếu có 1 vết sẹo nhỏ ở cánh tay.

Các chị cho em hỏi: Đã có ai cấy que tránh thai chưa ạ? Chi phí của nó thế nào? Và cấy vào thời điểm nào là thích hợp nhất ạ? Có phản ứng phụ nào kèm theo k ? Ở Hà Nội, có bệnh viện hay phòng khám nào thực hiện cấy que tránh thai không ạ?

Xin cảm ơn mọi người.