Em và bạn gái em quen nhau đã lâu rồi, nhưng đây mới là lần thứ 2 chúng em quan hệ, cách đây 7 ngày, tức là ngày 22/7. Lúc đầu chúng em có dùng bcs, nhưng em chỉ chuẩn bị có 1 cái nên lần thứ 2 chúng em đã quan hệ mà ko có bcs và em đã xuất tinh bên trong. Sau đó 2 tiếng, bạn gái em có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor loại 1 viên. Đến ngày 28 đột nhiên bạn gái em thấy có máu khi thay đồ, cô ấy rất hoảng vì cô ấy mới bị ngày 14/7, em cũng lo cho cô ấy, chúng em chỉ sắp ra trường nên chưa thể có em bé lúc này được. Em đã tìm hiểu trên mạng thì có 2 trường hợp: 1 là do tác dụng của thuốc tránh thai khẩn cấp làm rối loạn kinh nguyệt, nên khiến cô ấy bị như vậy, trường hợp còn lại dấu hiệu có thai là ra 1 ít máu, em ko biết có ra giống vậy không, bạn gái em bị từ khuya ngày 27 đến hết ngày 28, có ít ít chứ không nhiều lắm, hic. Các chị có kinh nghiệm xin cho em hỏi có sao ko ạ, và có thể theo dõi biểu hiện như thế nào để biết kịp thời, liệu trường hợp 1 như em nói có đúng ko. Em không sợ trách nhiệm nhưng em sợ cô ấy không chịu được áp lực từ bên ngoài, mong các chị tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn rất nhiều.