Hôm qua thật là một ngày tuyệt vời của MeSonic. Lần đầu biết VP WTT tp HCM, lần đầu gặp các nhân viên của WTT, nhân viên trẻ thì ai cũng xinh xắn, đáng yêu, các anh chị thì gần gũi, hòa đồng. Điều đặc biệt là lần đầu gặp các mẹ & học được (sơ sơ) cách làm bánh trung thu.

Tuy VP WTT có hơi khó tìm 1 chút (chắc tại "lúa" nên nó thế!), nhưng cuối cùng mình cũng tìm ra. Vừa vào gặp ngay một anh chàng đẹp trai (trẻ trung lắm nhé!) lịch sự chào đón và hỏi mình nếu chị vào làm bánh luôn thì chị gửi xe vào đây, rồi gửi cho mình cái phiếu xe. Bước vào văn phòng thì có 2 cô nương xinh đẹp đang ngồi phát vé cho các thành viên, mình chờ tí xíu thôi thì 2 em này cũng hỏi và kiểm tra CMND gửi vé cho mình. Giọng nói cực kỳ dễ thương nhé!

Điều hồi hộp cũng đến nè, mình mở cánh cửa vào trong phụ làm bánh. Ôi! Đã có hơn 20 người đang làm rồi. Người thì lột vỏ trứng muối, người thì nhào bột, người thì làm nhân bánh, rất là sôi động. Mình chào mọi người. Ai cũng nhận ra cái nick MeSonic làm mình vui không thể tả. :LoveStruc:. Vì mọi người tất bật làm nên mình ko thể hỏi hết CM nhưng có biết được mẹ Tamky - lớn hơn mình tận 4 tuổi mà nhìn trẻ ơi mà trẻ, mẹ Gauvidai thì chẳng giống nick tí nào, trắng trẻo, dễ thương và mi nhon cực nhé. Ngưỡng mộ nhất là mẹ tybibo, bếp trưởng, chị thật là tháo vát.

Mình chỉ làm có 1 buổi sáng thôi. Chụp được vài cái hình, gửi cho mọi người hưởng mùi làm bánh cùng WTT nha.

Nhân bánh đậu đỏ

Hột vịt muối chưa lột

Hội vịt muối đã lột vỏ, bỏ lòng trắng và nước bằng lò viba

Đội lột vỏ trứng

Đội nhào bột vỏ bánh (2 bạn này hình như còn độc thân- trẻ đẹp, hihi)

Làm nhân bánh

(em & bạncủa metamky. Hihi, nhờ vậy gặp đồng môn đàn chị, vui ghê à!)

ép vào khuôn

Nướng 1 lần rồi phết nước đường lên

Hình ảnh mẹ tybibo

(cảnh này nhìn mẹ tybibo chuyên nghiệp chưa, tất bật chưa?:Smiling:)

Hic, mình xin có lời xin lỗi tới tất cả mọi người, vì mình và bạn mình thích chụp hình quá nên làm rơi 2 cái bánh. :Crying:. Công sức mọi người làm cực khổ vậy mà .... Rất mong mọi người và các em nhỏ tha thứ. Lần sau không dám táy máy nữa.:Worried:

hic, tấm này làm rơi bánh đây ạ.

Một ngày thật là vui quá! Mình sẽ nhớ mãi cái cảnh đội ép khuôn thì "hú" đội là nhân, đội là nhân thì hú đội làm trứng. Đến khi đội làm trứng cho ra lò 1000 trứng thì đội làm nhân làm được 450 cái nhân, khuôn ép 100 cái. hihi, hết dám hú.

Một ngày thật vui và thật ý nghĩa. Mong rằng bánh sẽ thật ngon và trao đến tay các em nhỏ.

Xin cám ơn BTC đã tổ chức chương trình ý nghĩa. Cám ơn CM đã dạy mình học thêm nhiều điều bổ ích.