Xin chào tất cả các bạn thành viên yêu quí của Webtretho,

Tám năm qua, cộng đồng Webtretho không chỉ được biết đến là cộng đồng các bà mẹ trẻ hiểu biết, mà còn là cộng đồng của những phụ nữ biết đem lại giá trị tốt đẹp của cuộc sống và xã hội thông qua những hoạt động từ thiện. Tiếp nối truyền thống do chính các thành viên thân yêu tạo dựng, nhân sinh nhật lần thứ 8 của mình, Webtretho mong muốn chung tay góp sức vào việc chăm sóc các em nhỏ, những mầm non luôn cần sự yêu thương của toàn xã hội. Đây cũng là niềm hạnh phúc lớn nhất mà Webtretho vinh dự có được trong ngày sinh nhật của mình.

Từ chương trình đấu giá từ thiện mừng sinh nhật lần thứ 8 của mình, Webtretho sẽ dành toàn bộ số tiền thu được từ chương trình để tài trợ xây dựng hai góc vui chơi và đọc sách cho trẻ em và bệnh nhi tại Viện Dinh dưỡng Quốc gia (Hà Nội)Bệnh viện Nhi đồng 2 (Tp Hồ Chí Minh). Với những đầu sách và các chủng loại đồ chơi được lựa chọn kỹ theo tiêu chí an toàn và bổ ích cho trẻ, hai góc vui chơi này hy vọng sẽ giúp các bé quên đi bệnh tật và nỗi lo sợ khi đến bệnh viện, đồng thời khuyến khích thói quen đọc sách ở trẻ và giúp phụ huynh có thêm cơ hội giao tiếp và đọc sách cùng con.

Không chỉ dừng lại ở ý nghĩa của một hoạt động chào mừng sinh nhật, Webtretho sẽ tiếp tục duy trì nguồn cung cấp bổ sung sách và đồ chơi hàng tháng cho hai góc vui chơi này để các em nhỏ luôn được tiếp cận với những ấn phẩm và đồ chơi mới nhất dành cho lứa tuổi của mình. Với chương trình này, Webtretho hy vọng có thể thực hiện được một phần trách nhiệm của mình với xã hội và đem lại niềm vui cho các em nhỏ Việt Nam.

Thời gian diễn ra: bao gồm 3 đợt đấu giá, mỗi đợt một sản phẩm.

Đợt 1 (9/3 đến 12/3/2010) đấu giá chiếc máy ảnh kỹ thuật số Lumix FS15 do đôi vợ chồng đồng sáng lập Webtretho tặng cho chương trình

Đợt 2 (16/3 đến 18/3/2010) đấu giá chiếc điện thoại HTC Hero màu trắng do Thế Giới Di Động tặng cho chương trình.

Đợt 3 (23/3 đến 25/3/2010) đấu giá Lò vi sóng LG MH-6387 ARS do toàn bộ nhân viên của công ty Webtretho tặng cho chương trình

Các thành viên hãy tham gia đấu giá ủng hộ cho chương trình nhé.

Xin chân thành cảm ơn các bạn :LoveStruc: :Rose:

BTC