Mình đã kết hôn được 5 năm rồi và khi bây giờ mình nhìn lại tấm ảnh cưới là cho mình nhớ lại những kỉ niệm lúc trước, nhớ ngay cái ngày mà tụi mình đi chụp ảnh cưới cùng nhau. Cái ngày chụp ảnh cưới đó phải nói là bão táp dữ dằn lắm, do tụi mình sắp xếp chụp ảnh cưới ngoại cảnh và đã lên lịch trình sẵn hết rồi. Do là chúng mình chụp nhiều địa điểm khác nhau cho nên phải đi khá nhiều ngày, đồng thời sẵn đó tụi mình đi du lịch luôn. Nhưng mà ông trời không chịu lòng người cho nên đã để cho tụi mình mắc mưa liên tục trong nhiều ngày liền. Mọi thứ đã chuẩn bị xong xuôi hết rồi nhưng mà do bất cẩn quên coi dự báo thời tiết, khi đến nơi thì lúc đó mình chỉ cảm thấy bất lực mà thôi. Mưa cứ kéo dài suốt không ngừng nghĩ, và bên photo có nói với tụi mình là dời ngày lại để chụp và mình cũng đồng ý, nhưng mà do mưa quá cho nên tụi mình không thể về được. Và tụi mình cũng đã quyết định chơi tới bến là chụp trong cái thời tiết này luôn biết đâu nó là một cái điều gì đó tuyệt vời thì sao. Và tụi mình đã quyết định chụp dưới trời mưa, tuy là chụp hơi cực một chút vì mưa cũng khá là to, nhưng mà không sao cả lúc đó tụi mình còn trẻ nên cái gì cũng chịu chơi hết. Và cũng nhờ các bạn bên chụp hình cũng có tâm và cháy hết mình với tụi mình, không ngại nắng mưa mà chụp cho tụi mình những bức hình đẹp nhất và đáng giá nhất. Đương nhiên là hình cưới thì phải làm sao cho nó đẹp nhất chỉnh chu nhất có thể. Và ý kiến của tụi mình cũng không tồi, vừa chụp vừa dầm mưa nó cho mình cảm giác mới lạ chưa từng có, và mình không nghĩ rằng những cái khoảnh khắc đó nó lại đẹp đến như thế. Giờ khi mình nhớ lại lòng mình còn thấy bồi hồi và cảm thấy vui vẻ vì những cái kỉ niệm có 1 không 2 đó nữa. Đó cũng chính là cái ngày chụp ảnh cưới đáng nhớ nhất trong cuộc đời của mình.