Không biết là các bạn suy nghĩ như thế nào, nhưng theo tôi thì một người con gái hiện đại thì người đó sẽ học cách yêu lấy bản thân của mình nhiều hơn là dành tình cảm cho người khác. Biết là khi chúng ta yêu một ai đó thì đương nhiên chúng ta sẽ dành hết tình cảm của mình cho một người nào đó, nói chung là đem hết cái sự chân thành của mình trao cho người ta. Nhưng không phải là khi mà bạn trao hết tất cả cho người ta như vậy thì bạn nhận lại được một kết quả xứng đáng đâu. Đôi khi chúng ta lại vô tình, lầm lỡ trao hết niềm tình yêu của mình cho một người mà không hề xứng đáng với chúng ta một chút nào cả. Mà con gái hiện đại ngày nay thì đương nhiên là sẽ yêu bản thân của mình nhiều hơn, lúc nào cũng biết tự chăm sóc bản thân của mình, không cần có một người đàn ông nào ở bên cạnh mà cô ấy vẫn biết tự chăm sóc, yêu bản thân của mình hơn, không để bản thân của mình phải chịu nhiều thiệt thòi. Chứ không phải là có đàn ông thì chúng ta mới có thể sống tiếp được, như vậy thì chúng ta đã sống dựa dẫm vào đàn ông quá nhiều rồi. Không có đàn ông thì chúng ta vẫn tự biết chăm sóc bản thân của mình, tự mình kiếm ra tiền, tự mình làm đẹp, tự mình mua sắm, và tụi mình đi chơi dạo phố và làm tất cả những gì mà mình muốn.

Tuy là chúng ta không có người yêu cũng được, miễn là chúng ta làm được tiền, kiếm ra Được từ những đồng tiền chân chính do chính bàn tay của mình làm ra, lúc đó thì chúng ta tha hồ mà hưởng thụ với cuộc sống màu hồng này. Lúc đó chúng ta tự thích cái gì thì mua cái đó, không cần nhờ đến sự giúp đỡ của bất kỳ người nào cả, chúng ta có thể tự lo cho gia đình và tự lo cho chính bản thân của mình được. Con gái hiện đại ngày nay yêu bản thân nhiều hơn là yêu một người nào đó, cho nên chúng ta phải biết học cách tự chăm sóc bản thân của mình. Đừng để những người đàn ông tồi tệ khiến cho chúng ta phải trở nên tiều tụy, và trở thành một con người khác mà từ trước đến giờ chúng ta chưa bao giờ thấy bản thân của mình phải trở thành một con người như vậy. Đừng vì những người không đáng mà khiến cho bản thân chúng ta tệ hơn.