Trên diễn đàn mình chắc có không ít mẹ bán hàng online và livestream bán hàng nhỉ? Hôm trước gặp mấy chị đồng nghiệp cũ nói chuyện bảo không biết có phần mềm nào hỗ trợ mình tự động chốt đơn trên livestream hay không? Mấy bà trước làm kế toán giờ bỏ nghề đi buôn, mở cửa hàng hết cả. Cũng tình cờ vào đúng cái mình biết, nên quyết định lên đây review cho các mẹ, để thời gian ngồi tổng hợp đơn chăm chồng chăm con.

Phần mềm tự động chốt đơn trên livestream này thực tế là 1 tính năng của phần mềm bán hàng đa kênh MShopKeeper OCM. Lúc livestream thì các mẹ chỉ cần nhắc khách hàng đăng ký đúng cú pháp là đơn hàng sẽ tự động được tạo.

Cú pháp có thể là Mã hàng - Số lượng - Số điện thoại Hoặc Mã hàng - Số điện thoại - Địa chỉ ...

Nói chung từ lúc em dùng cái này thì nhàn hơn hẳn, lúc livestream xong thì chỉ việc xem lại những đơn hàng đã được tạo tự động, xong rồi gọi điện xác nhận lại với khách lần nữa rồi đóng hàng gửi đi thôi. Rất là tiện.

Mẹ nào cũng tìm kiếm phần mềm này thì có thể xem ở mshopkeeper.vn nhé, xong rồi dùng thử oke ko thì mua. hihi