Chào các bạn nhà mình có nuôi ong nên có cung cấp ra thị trường ít phấn hoa ong nguyên chất hàng mới. Bạn nào có nhu cầu ủng hộ mình nha.hoặc có bất cứ thắc mắc nào cứ alo mình sẽ giải đáp.

Tks.webtretho

Phấn hoa ong là gì?

Phấn hoa ong thực chất là những tế bào sinh sản giống đực của các loài hoa, là sản phẩm tự nhiên được con ong chăm chỉ thu lượm từ nhụy hoa, hạt nhỏ như hạt cát, có nhiều màu sắc khác nhau, tùy thuộc vào phấn của mỗi loại hoa.

Đối với ong, phấn hoa rất quan trọng,nó vừa là thức ăn của ong vừa là nguyên liệu để làm tổ.

Đối với nông nghiệp, việc ong đi thu lượm phấn hoa là cách thụ phấn cho cây tốt nhất trong việc truyền giống.

Cây cho rất nhiều phấn hoa: một hoa táo chứa gần 100k hạt phấn, hoa cafe chứa cả triệu hạt phấn,….

Hiện nay,phấn hoa chỉ do con ong thu lượm được, con người chưa có cách nào thu lượm được.

Tất cả các chất dinh dưỡng tron­­g mật ong có được là từ phấn hoa do các ong thợ gom góp.

Phấn hoa ong là một chất có giá trị dinh dưỡng cao,chứa nhiều vitamin, khoáng chất… và có những tính chất chữa bệnh đặc biệt.

Các bạn xem thêm tại đây nha. http://phanhoa.net/phan-hoa/phan-hoa-ong-kho-vitamin-tong-hop/