"Mẹ nào mua phụ kiện tủ bếp mà mua lẻ tại các cửa hàng là dại, qua siêu thị thì yên tâm về giá không sợ bị "chặt chém quá nhiều. Còn tìm đến các đại lý phân phối, cửa hàng chính thức thì chắc chắn được "hưởng lợi" vì có chiết khấu cho khách lẻ". Các mẹ đã được ai khuyên trước khi đi
mua phụ kiện tủ bếp ở đâu tốt
? khuyến mại hấp dẫn như trích dẫn trên chưa?

Nhà em mới hoàn thiện nhà tại khu Goldmark City, là người thích nấu nướng nên em cũng quan tâm đến sự tiện nghi trong gian bếp lắm. Không chỉ cần tiện lợi, em còn muốn nó phải sang sang và đẹp mắt tiện nghi để vào bếp vừa tiết kiệm thời gian, vừa nấu nướng dễ dàng.

Vì cũng làm liên quan đến cv nội thất nên em cũng biết chút ít cách chọn đồ, một số cách chọn mua phụ kiện tủ bếp tránh bị đắt. Nên mua ở đâu tốt nhất, uy tín đăc biệt có "chiết khấu". Em chia sẻ một số kinh nghiệm dưới đây các mẹ tham khảo nhé.

webtretho

Vì thích màu đen, nên hầu như em kết hợp phòng bếp gam đen rất nhiều các mẹ thấy có tối quá không ạ?

Em vào chủ đề chính gợi ý cho các mẹ một số kinh nghiệm chọn mua phụ kiện tủ bếp cho không gian bếp nhà mình nhé.

1. Chọn mua phụ kiện tủ bếp của các đơn vị uy tín, hỏi rõ về chất liệu, xuất xứ hàng hóa để đảm bảo chất lượng. Cái này các mẹ nhất định phải để ý nhé, hiện tại em thấy bên Eurogold là một trong những đơn vị phân phối phụ kiện tủ bếp chính hãng của Đức chất lượng tốt, bảo hành khá yên tâm.

2. Chọn chất liệu. Ngày trước nhà truyền thống chúng ta hay chọn dòng phụ kiện tủ bếp bằng gỗ, nhựa nhưng với những sản phẩm phụ kiện tủ bếp thường xuyên tiếp xúc với nhiệt độ, nước, ẩm...thì cái này cực kì dễ bám vi khuẩn, nấm mốc và nhanh hỏng. Giờ nhà ở hiện đại hầu hết chọn loại inox chống gỉ (có loại inox 304 cao cấp) cái này cực bền chắc, dùng chắc 10 cũng không hỏng nên các mẹ nên cân nhắc. Về giá thành thì sẽ đắt hơn so với loại thường nhưng dùng thì cực kì thích và tiện lợi, thông minh.

3. Quan tâm đến dịch vụ chăm sóc khách hàng, có nhiều nơi vì giảm giá thành nên cắt bỏ bớt dịch vụ chăm sóc, vì thế nên các mẹ để tâm. Nếu thấy bên nào phục vụ tốt, nhiệt tình dich vụ uy tín, tận tâm thì mình chọn. Về khoản này bên
Phụ Kiện Tủ Bếp Xinh
của Eurogold được nhiều mẹ chọn mua phết ạ. Hầu như mẹ nào mua xong đều giới thiệu người thân bạn bè đến mua (hình như có chiết khấu %).

4. Chọn dòng cao cấp, giá hợp lý "nhờ mẹo": "Đắt sắt ra miếng" không sai đâu các mẹ ạ. So với việc mua hàng ở những chỗ không uy tín, bảo hành không tốt thì cứ đè hàng xịn mà triển. Quan điểm của em là dùng lâu dài, ăn chắc mặc bền, nên thà cứ bỏ tiền ra mua cái xịn dùng còn hơn dùng 1, 2 năm hỏng mua cái khác rồi mất công dọn dẹp lắp đặt vừa khổ mình mà tiền cũng chẳng giữ được.

5. Phụ kiện tủ bếp thì hầu hết đều là dòng nhập khẩu, ở Việt Nam cũng có nhưng chất lượng và mẫu mã không được như hàng ngoại. Em vẫn thích nhất dòng NK từ Đức, Áo vì nó chất lượng, bền đẹp nhưng hơi đắt chút các mẹ có thể tham khảo mua phụ kiện tủ bếp của bên EuroGold, Hafele, Blum...và chọn đơn vị phân phối uy tín mà mua nhé.

6. Tỉm hiểu về tư vấn lắp đặt, vận chuyển. Phụ kiện tủ bếp cũng cần phải có thợ lắp có kinh nghiệm nhé các mẹ nếu không là không chắc chắn dùng ít hôm lại hỏng hết đấy.

7. Phụ kiện tủ bếp là tên gọi chung nó có các loại chính cho nhà bếp như: Kệ để gia vị, giá bát nâng hạ, tay nâng blum, tay nâng tủ bếp,
giá để xoong nồi
, thùng gạo....nhiều lắm. Các mẹ nên chọn đồng bộ để căn nhà hài hòa, sang trọng cũng như đáp ứng nhu cầu sử dụng.

Em có một số chia sẻ trên, chưa đầy đủ lắm nhưng mới nghĩ ra được ngần đấy. Có thể mẹ nào hỏi thêm em lại chia sẻ tiếp theo trong các comment, Em cũng mong nhận được tương tác chia sẻ của các mẹ. Là phụ nữa gian bếp rất quan trọng và cần được chăm chút, các ông chồng không để ý đến mấy cái này bằng chị em mình đâu. Vì thế nên phải chăm chút các mẹ ạ.hihi