Em mới trồng răng implant về được mấy tháng nay, thấy nhiều mẹ cũng rất quan tâm đến lĩnh vực này nên em chia sẻ chút kinh nghiệm cá nhân về trồng răng implant. Hy vọng sẽ giúp ích được nhiều cho các mẹ ạ!

Đầu tiên, với cái răng Implant này các mẹ mất bao nhiêu răng cũng trồng lại được hết, à trừ mất răng khôn là ai cũng muốn nhổ hết nên không cần trồng lại đâu ạ :) .Đối với trường hợp mà các mẹ hoặc các cô chú đang đeo hàm tháo lắp mà gặp khó khăn về ăn nhai, sinh hoạt hoặc không muốn làm cầu răng sứ thì cũng nên trồng răng implant. Ngoài ra, các mẹ cũng lưu ý là không phải ai cũng có thể trồng răng implant, nhất là với cô chú, anh chị độ tuổi trung niên hoặc cao tuổi thì càng cần phải được bác sĩ khám, chụp và tư vấn kỹ trước rồi mới nên quyết định trồng răng nha.

Về giá thì các mẹ cũng cần tham khảo và cân nhắc kỹ nè. Giá trồng răng implant sẽ bao gồm chi phí trụ imlant, khớp nối abutment và mão răng sứ, thường dao động từ 15trđ – 40trđ mỗi chiếc. Tùy vào điều kiện kinh tế mà các mẹ có thể chọn các loại trụ implant, abutment hay mão sứ có chủng loại, xuất xứ khác nhau, tương đương với giá tiền khác nhau. So với làm cầu răng sứ thì ban đầu các mẹ sẽ thấy trồng răng implant mắc hơn khá nhiều nhưng làm cầu răng sứ tuổi thọ được 6-7 năm có khi đã phải thay lại, rồi còn phải mài răng bên cạnh nữa trong khi trồng răng implant được vĩnh viễn. Cá nhân em, ngân sách cũng vừa vừa nên chọn loại trụ implant dentium và mão răng sứ titan, tổng thiệt hại hết gần 19trđ.

Về địa chỉ trồng răng implant, mấy tỉnh, thành phố khác e k có rành nhưng tại tp HCM, các mẹ có thể đến bệnh viện Răng hàm mặt tp HCM hoặc chọn nha khoa Dr. Care chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên thì cũng yên tâm hơn. Em ở khu vinhomes nên chọn Dr Care cho tiện nhưng đánh giá khách quan mà nói, bác sĩ ở đây họ có tay nghề cao, rồi sử dụng loại thuốc tê, thuốc giảm đau tiên tiến, an toàn cho mình, các thiết bị để trồng răng implant cũng hiện đại nên không hề đau các mẹ ạ.

Sau khoản hơn 3 tháng thì răng implant của em đã có thể ăn nhai như răng thật, mà người ngoài nhìn rất khó phát hiện đc các mẹ ạ.