Các Mom nếu có ý muốn kinh doanh kiếm tiền từ việc kinh doanh order hàng TQ chắc chắn đều từng nghe đến trang Taobao hay 1688 là 2 trang bán hàng phổ biến nhất rồi đúng không?

Bạn sẽ có thể tìm thấy bất cứ sản phẩm nào tại 2 kênh này từ nhiều nhà cung cấp đáp ứng được các tiêu chí: giá rẻ, bắt trend, nguồn hàng đa dạng,... Đây cũng chính là ưu điểm lớn nhất mà các mom không thể bỏ lỡ cơ hội kinh doanh "bạc triệu" này.

Nhưng trong quá trình đó, người bán hàng không chỉ tại Việt Nam còn gặp nhiều vướng mắc về việc thanh toán. Mình cũng từng gặp chính những rắc rối khi không có thẻ tín dụng nước ngoài/ tốn kém khi thuê 1 bên là trung gian thanh toán hộ.

Dù sao mình thấy việc thanh toán dù bằng cách nào cũng cần thật kỹ lưỡng và chắc chắn, tiết kiệm chi phí khi có thể. Vì vậy, mình thấy mở thẻ VISA/ Mastercard để tự mình thanh toán vẫn ổn áp hơn nhiều. Mà giờ các mom còn có thể mở thẻ Mastercard ảo ngay tại nhà công dụng cũng hệt như thẻ vật lý. Như m mở thẻ tpbank vtc mastercard là thẻ ảo thanh toán quốc tế, thì thấy em thẻ này dùng khá thuận tiện, điền đủ thông tin đơn hàng rồi thanh toán là được.

Gì chứ mình thấy cái gì có kinh nghiệm cũng tốt, nhưng mà k thử tự thực hiện vài lần đầu thì lấy đâu ra kinh nghiệm. Nên là thuê ngoài thì vẫn là 1 cách khá oke, nhưng mà các mom cũng đừng ngại tự mình mở thẻ thanh toán, kiểm soát tài chính cho hiệu quả nha