Trang chủVỀ TRANG CHỦ MỚI NHẤT

Làm đẹp

DIỄN ĐÀN

Da bị khô nên dùng loại kem nào phù hợp

phuh

03/04/2017 02:29 PM

Tình hình là dạo này do tính chất công việc dân văn phòng nên e ngồi nhiều máy tính quá nên da bị khô và sạm đi.mẹ nào biết loại kem nào làm mịn da và đỡ khô không a,e đang phân vân cái kem MOCHA bạn e bán, các mẹ nào ai dùng rồi cho e ít kinh nghiệm,Em cảm ơn các mẹ

CẢM ƠN | 0TRẢ LỜITRÍCH DẪN

cheetah123

03/04/2017 03:24 PM

Để khắc phục tình trạng da khô của mình, bạn có thể sử dụng dòng sản phẩm Hydraliane của SVR(Pháp). Đây là một hãng dược phẩm rất uy tín. Hiện tại, mình cũng đang sử dụng Kem dưỡng SVR Hydraliane Legere, cực thích. Mình chỉ vô tình biết nó qua một bài review (https://sanbemag.com/2017/03/27/revi...aliane-legere/) nhưng sau khi dùng thì thích cực kỳ, kem thấm ngay sau khi bôi lên da, sáng dậy da rất ẩm mượt.

NhuocHi2017

07/04/2017 12:28 PM

dân văn phòng toàn dùng xịt khoáng

PHÁT ÂM CHUẨN BẮC MỸ

⛔ BÉ KHÔNG THỂ NÓI TIẾNG ANH, HOẶC PHÁT ÂM KHÔNG CHUẨN, HÃY ĐĂNG KÝ NGAY 1 KHÓA LUYỆN...

Tìm hiểu thêm

traxanh3010

07/04/2017 02:00 PM

Bạn dùng Muối tắm sữa non nhé, an toàn mà thành phần cũng tự nhiên, da mềm mịn như da em bé luôn bạn ạ. Mình cũng thuộc dạng da khô mà từ khi dùng da mềm mịn, căng mọng lắm. Mình còn đang bầu nhé ^^

binhanskincare

07/04/2017 04:27 PM

Da khô bạn nên tìm hiểu về phương pháp dùng lotion mask để dùng hằng ngày cấp ẩm cho da. Hiệu quả lắm đó

BuiNguyenNgocMinh

07/04/2017 11:33 PM

Da mình sau khi sinh em bé 1 thời gian trở nên khô 1 cách bất thường, mình đã tìm mọi cách để làm ẩm da như dùng xịt khoáng, dùng mask cấp nước, dùng toner, dùng kem... nhưng không mấy hiệu quả. Mình cảm thấy các sản phẩm trên nó dường như chỉ cung cấp độ ẩm trên bề mặt da trong 1 thời gian ngắn thôi rồi mọi chuyện lại đâu đóng đấy. ... bữa có đứa bạn sang thăm đầy tháng bé con nhà mình, mình cũng có kể. Đến hôm sau nó mang cho mình 2 cái ống dung dịch màu vàng , nó bảo đây là tế bào gốc kêu mình dùng thử coi đỡ không. Ban đầu mình cũng ko mấy mặn mà đâu các mẹ ạ.

BuiNguyenNgocMinh

07/04/2017 11:35 PM

Da mình sau khi sinh em bé 1 thời gian trở nên khô 1 cách bất thường, mình đã tìm mọi cách để làm ẩm da như dùng xịt khoáng, dùng mask cấp nước, dùng toner, dùng kem... nhưng không mấy hiệu quả. Mình cảm thấy các sản phẩm trên nó dường như chỉ cung cấp độ ẩm trên bề mặt da trong 1 thời gian ngắn thôi rồi mọi chuyện lại đâu đóng đấy. ... bữa có đứa bạn sang thăm đầy tháng bé con nhà mình, mình cũng có kể. Đến hôm sau nó mang cho mình 2 cái ống dung dịch màu vàng , nó bảo đây là tế bào gốc kêu mình dùng thử coi đỡ không. Ban đầu mình cũng ko mấy mặn mà đâu các mẹ ạ

BuiNguyenNgocMinh

07/04/2017 11:42 PM

Nhưng mình cũng thử vì bạn mình nó khen dữ quá. Cái gel trong ống khi bơm ra mùi dễ chịu cực các mẹ ạ. Bôi lên da nó từ giọt gel sau tan dần ra mình tưởng nó kiểu nhờn dính cơ nhưng ko phải, nó thấm vào da nhanh lắm. 1 ống đấy mình bôi 3 lần mới hết. Trộm vía dùng cái đấy thích thật, da nó căng kiểu mọng với bóng ý. Mình không thấy da bị khô hay bị bong vẩy nữa. Sau mới biết cái đấy là tế bào gốc Eldas của Hàn. Mình nhờ con bạn mình mua thêm vì chỗ nó đi mua cũng uy tín. Thấy bảo cái này đag hot nên nhiều hàng Fake mình cũng sợ. Nên mẹ nào muốn xài thì tìm chỗ uy tín mà mua. ^^ .

Mẹ Quỳnh An

08/04/2017 08:10 AM

haizz da mình cũng khô, rất hay bong tróc, chắc do dùng retine A nên thế

mambeo

08/04/2017 09:10 AM

trị khô da bạn cứ dùng nước hoa hồng và xịt khoáng là dưỡng ẩm cho da nhất. đặc biệt ngồi văn phòng nhất thiết phải có xịt khoáng. mình hay dùng xịt khoáng của 3nc chiết xuất từ trà xanh, hoa hồng, hoa hương thảo, chai nhỏ có 79k mà xài cũng dc lâu lắm bạn.

cucbonggon

08/04/2017 09:15 AM

mình cũng xài nước xịt khoáng, lúc nào da cũng đủ độ ẩm, căng mịn thích lắm

xauthisao

Hôm qua 11:09 AM

Da mình cũng thuộc dạng da khô, không dùng mỹ phẩm không chịu nổi, nhất là vào mùa đông.

Mình đang dùng kem dưỡng ẩm Jelly của Astalift Nhật Bản. Loại này cấp ẩm rất thích, mà không bị bết hay nhờn đâu. Mình dùng ban đêm, bôi khoảng vài phút là đã thẩm thấy xuống da, đến lúc ngủ đắp chăn thoải mái không lo bị dây ra gối chăn.

Astalift là mỹ phẩm Nhật Bản, giá hơi cao chút nhưng dùng thích cực luôn. Ngoài kem dưỡng ẩm, mình còn đang dùng cả collagen và kem chống nắng của bên họ nữa.

myphamngochuong

Hôm nay 11:05 AM

Da khô bạn hãy cung cấp collagen cho da bạn nhé.

Bên mình hiện có bán mặt nạ collagen tươi