Dành cho các mẹ có con nhỏ biếng ăn, chậm tăng cân, hay táo bón thì có tham khảo câu chuyện của bạn Mít nhà em nhé. Thực sự em thuộc tuýp suy nghĩ nhiều, có đợt em suýt trầm cảm vì cân nặng của con đó các mẹ ạ, nhưng may mà đã tìm được "cứu tinh" của 2 mẹ con rồi nên lên đây chia sẻ với các mẹ. Chả là đợt trước con ăn cả thế giới, tự dưng có đợt con mọc 4 răng hàm 1 lúc, sốt biếng ăn, em cứ nghĩ là do đau răng, khi nào hết sẽ ăn lại và mấy tháng trôi qua vẫn thế chả ăn gì, cháo ko ăn, cơm ko ăn, món iu thích như sữa chua và trái cây giờ ko thèm, chỉ uống mỗi sữa. Chắc do uống mỗi sct nên 4,5 ngày con mới đi ngoài, có lần đi khó quá con khóc rít lên. Nghe đủ mọi ý kiến của người quen: nào ăn yến sào, nào uống siro ăn ngon, nào lysine … vẫn dậm chân tại chỗ. Sữa sãi cũng thay đủ loại để con output đc dễ dàng mà may rủi ghê. Em ở nhà rảnh nên chế biến đủ món, trang trí các thể loại, hấp dẫn mình thôi chứ con nhìn thấy quay mặt đi. Có những đêm em mất ngủ vì ko hiểu sao mình nuôi con khó khăn thế, phải uống thuốc an thần mới ngủ được.

Cứ nghĩ là botay.com rồi chứ chẳng có cách nào. Thì tình cờ 1 lần đi họp lớp đh, có than thở chuyện con cái, cô bạn cũ chỉ cho dùng sữa Weight Kid – sữa Việt phù hợp với thể trạng các bé, tăng cân ổn định, hết biếng ăn, hợp tác trong các bữa ăn hơn và không gây táo bón vì có chất xơ hoà tan FOS. Nghe thế cũng nhen nhói chút hy vọng, em quyết tâm lên web hãng đặt 1 hộp về cho con dùng thử xem như thế nào. Sau 1 tuần đầu thấy con bắt đầu có những dấu hiệu hợp tác khi ăn hơn, từ ít tới nhiều hơn, vẫn 4-5 ngày mới đi ngoài nhưng có vẻ ko quá khó khăn như trước. Tuần đầu cân nặng chưa thay đổi. Tới hết tuần 2 trộm vía ăn uống ổn hơn chút, thích uống sữa hơn, tối nào cũng biết đòi sữa. Tổng kết tuần lên đc 3 lạng, thực sự chưa bao giờ dám mơ con lên đc cân. Sau tháng đầu con lên đc 7 lạng hơn 1 tí. Mừng rớt nước mắt. Giờ ngày ăn 3 bữa luôn, sáng ăn cháo, trưa ăn cơm cùng mẹ, tối ăn mì, nui, soup … có tối ăn soup nhanh đói, 9h đã đòi uống sữa ( bt 10h vì uống trc ngủ 30’ để no bụng ). Hiện tượng táo bón cũng thấy giảm hẳn, giờ 2 ngày đi 1 lần, ko còn đỏ mặt tía tai như trước nữa. Hộp sữa này mới mua thấy nhỏ tưởng dùng vài bữa là hết nhưng ko cm ạ, mỗi lần pha có 5g nên khá tiết kiệm, dùng trung bình đc 2-3 tuần cơ đấy. Tháng này mới cân hôm bữa thấy nhỉnh thêm 2 lạng nữa rồi. Trộm vía tỉ lần!

Hóa ra ko phải ko thể tăng cân mà là chưa gặp đúng loại các mẹ nhỉ. Mừng quá nên nay quyết định lên đây chia sẻ với các mẹ, mẹ nào có con tình trạng từng giống Mít hồi trước thì hãy thử sữa Weight Kid xem sao nha.