Xin chào các chị em buôn bán mỹ phẩm trong forum của webtretho

Hôm nay mình xin chia sẻ cách để biết website có chấp nhận thanh toán thẻ VN hay không nhé?

chị em nào biết rồi thì góp ý thêm cho mình nhé.

Mỹ phẩm và thời trang hiện nay đang rất hot cả về số lượng người mua lẫn người bán. Trong khi hàng store VN thì đắt hơn gấp đôi so với giá tại công ty mẹ.

Lấy vd Caudalie giá tại pharmacie FR pháp bán khoảng 37 euro ( tỉ giá 26.000), tại UK là 37 Bảng Anh (tỉ giá 29.000), tại US 79$ ( tỉ giá 23.000) Như vậy hàng chính quốc giá lúc nào cũng rẻ nhất.

Vậy nên xu hướng mua hàng từ nước ngoài và ship về VN tăng ào ào. Các chị đua nhau là visa, paypal tùm lum. Đến lúc té ngửa 95% trong số các web đó không chấp nhận thanh toán thẻ VN hoặc chỉ chấp nhận thẻ của nước họ thôi. Vậy nhận biết các web có thanh toán hoặc không thanh toán thẻ VN như sau nhé

- Các website mà có ship quốc tế, thế giới thì thẻ visa VN có thể chấp nhận thanh toán được Ví dụ như Lookfanatics.com, amazon.com . Tuy nhiên sẽ có những chương trình sale, deal chỉ áp dụng cho site của nước họ thôi VD clinique.com hoặc tartecosmetics.com

- Các web mà chặn VN thì thẻ của VN cũng ko thanh toán được nhé vidu Macys.com, walmart.com..

Còn các trang web khác thì sao

tớ lấy 2 vidu là trang beautybridge.com chấp nhận thẻ VN và beautybrand.com không chấp nhận thanh toán thẻ VN nhé.

Để kiểm tra bạn sẽ chọn 1 sản phẩm bất kỳ và add vào giỏ hàng rồi đến phần checkout , lấy 1 địa chỉ Mỹ bất kì ví dụ 12456 weststate, westminster city, CA state, country USA , sđt 9994567777, postcode 92683 nhé để điền vào phần shipping address, rồi tiếp đến phần billing address đây là phần bạn điền địa chỉ mà bạn đã đăng kí làm thẻ Visa VN nhé. Nếu thấy không có phần country hoặc phần country không có lựa chọn là VN thì web đó không chấp nhận thẻ VN nhé.

Rồi nếu web đã không cho billing address VN thì paypal VN cũng không thẻ thanh toán được nhé.

Trên đây là cách mà mình thử xem các website Mỹ, Anh, Pháp có chấp nhận thẻ visa hoặc paypal VN hay không.

Giới thiệu với các bạn 1 website mà mình hay cập nhật tin tức sale hot hàng ngày luôn nhé bonus2save.com thỉnh thoảng có những deal siêu ngon bổ rẻ. Tớ cũng nhờ cty khác mua dùm thôi, vì không có thẻ visa MỸ cũng bó tay.