Kính chào ban quản trị website webtretho.com; kính chào bạn đọc!

Mình là Nguyễn Hoàng Mai, là mẹ của con Nguyễn Hoàng Mình Châu, khi mình viết những dòng tâm sự này là lúc mình hoàn tất thủ tục hồ sơ cho con của mình đi du học tại Mỹ. Đây là mong muốn của gia đình cũng như là ước mơ của cháu Châu từ hồi lớp 10. Chính vì thế tôi đã phải tìm kiếm cũng như khảo sát rất nhiều trung tâm tiếng anh ở Hà Nội để làm sao tìm cho con một nơi học ielts tốt nhất.

Với bản tính cá nhân là chặt chẽ và kỹ lưỡng, mình đã tìm rất nhiều trung tâm trên internet, rồi hỏi bạn bè, thầy cô ở trường của con giới thiệu, và đọc nhiều ở các báo dân trí, vnexpress, cuối cùng mình đã tìm đến trung tâm tiếng anh Res. Nhưng như vậy chưa đủ, cái ngày đưa con đến Res để được tư vấn, mình còn để ý rất kỹ phong cách làm việc của trung tâm Res như thế nào, có chuyên nghiệp hay không, cơ sở vật chất của trung tâm res có đáp ứng được nhu cầu học của con mình không, thái độ của thầy cô hay nhân viên ở đây ra sao...vvv...

Bởi vì theo mình quan niệm một môi trường giáo dục tốt thì mọi thứ đều phải tốt, có như vậy mình mới yên tâm chứ.

Thật ra thì mình thấy có rất nhiều các con đạt được thành tích cao trong kỳ thi Ielts sau khi học tại res, trong đó có cả con bà hàng xóm nhà mình. Và thấy mọi người cũng khen là học ielts tại res rất là tốt, giáo viên đến từ các trường đại học lớn trên thế giới. Cuối cùng sau thời gian suy nghĩ ,bàn bạc với ông xã, mình quyết định đóng gói học phí cho con để con học ielts tại Res

Bé nhà mình cũng không phải là thông minh nên mình thường xuyên gọi điện đến trung tâm Res để hỏi về tình hình học tập của con, cũng như yêu cầu thầy cô phải giảng lại cho con nếu như không hiểu. Nhiều khi đi làm về mệt cũng gọi và gắt gỏng nhưng thấy bên trung tâm cũng nhã nhặn và lịch sự. Sau đó thì bé Châu nhà mình được dạy thêm để bổ sung kiến thức.

Suốt một thời gian như vậy, rồi đến cái ngày bé nhà mình nhận được giấy báo được 7.5 Ielts cả gia đình mừng rơi nước mắt. Và sau đó là mình hoàn thiện hồ sơ cho con đi du học.

Mình thấy có rất nhiều cha mẹ muốn cho con đi du học giống như mình còn đang phân vân không biết tìm trung tâm tiếng anh nào uy tín có thể lựa chọn trung tâm tiếng anh Res. Và hãy cố gắng theo dõi từng bước đi của con trong quá trình học tập các bạn nhé.

Mình cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian để đọc bài viết này! Xin chào

webtretho