Chảo các mẹ, chắc hẳn có nhiều mẹ đang bán hàng trên fb cũng như chuẩn bị hoặc có dự định bán hàng trên mạng xã hội Fb, hôm nay mình muốn chia sẻ cho các mẹ một bí quyết bán hàng mà không tốn chi phí quảng cáo hoặc hết ít tiết quảng cáo nhất có thể trên Facebook để có thể lợi nhuận 7 triệu 1 tháng một cách đơn giản

Mình đã và đang làm thành công nên mình sẽ chia sẻ lại chứ không hề có ý chém gió gì ở đây các mẹ nhé

Facebook là mạng xã hội lớn nhất ở Việt Nam hiện nay, lượng người dùng lớn và thời gian sử dụng rất lâu, mọi người có xu hướng tìm kiếm trên Facebook luôn chứ không muốn thoát ra và ra Google tìm kiếm những mặt hàng họ cần, nên việc Seo Facebook đem lại kết quả rất khủng khiếp

Seo là tối ưu công cụ tìm kiếm, ví dụ họ gõ vào thanh công cụ tìm kiếm gõ " Máy bắt muỗi" thì Fanpage của bạn hiện ra đầu tiên là bạn đã SEO thành công đó, chỉ cần Fanpage hoạt động tốt thì khách hàng tin tưởng và bạn sẽ có khách hàng
webtretho

Khách hàng đã có nhu cầu nên việc họ quyết định mua hàng là rất dễ, vì vậy các mẹ không cần chạy quảng cáo mà vẫn có khách hàng tiềm năng ghé thăm thường xuyên và mua hàng. Mình lấy 7 triệu 1 thàng là vì một bài toán đơn giản là các mẹ có 30 đơn 1 tháng mỗi đơn lời 200K là đã đạt chỉ tiêu rồi, mà công sức bỏ ra ban đầu là rất ít, chỉ cần chịu khó một chút là được

Vậy SEO Fanpage cần những gì?

Các mẹ cần :

Thiết kế một Fanpage chuẩn SEO

Đăng bài chuẩn SEO + Hagtag

Đăng bài hàng ngày

Các mẹ làm liên tục như thế trong vòng 10 ngày đến 1 tháng hoặc nếu sản phẩm cạnh tranh thì 2 tháng, mình đảm bảo Fanpage của các mẹ sẽ lên TOP 1, và đơn hàng cứ thế sẽ đến.

Bài viết sau mình sẽ chia sẻ cụ thể hơn về 3 bước trên, chúc các mẹ buôn may bán đắt tạo ra thu nhập cao

CEO - vanthuhay.com