Là một sĩ tử từng trải là như mình thì mình sẽ chia sẻ cho các bạn chuẩn bị bước vào kì thi trung học phổ thông điều đầu tiên các bạn phải biết rằng đây là 1 cuộc thi quan trọng nhất trong cuộc đời của các bạn . Các bạn sẽ thi những trường mà mình yêu thích và đồng hành cùng nó trong 3 năm cấp 3 của mình . Việc ôn luyện để thi cử là rất cần thiết nhưng ôn luyện phải đúng cách không nên quá mức mà hại đến sức khoẻ của bản thân .

Đề thi cấp 3 của tất cả các môn đều có trong học kì 2 của lớp 9 và 1 số câu của kì 1 . Nên các bạn cứ yên tâm học chỉ cần chăm chỉ 1 chút các bạn đã có thể đỗ được ngôi trường mà mình mong muốn . Chắc hẳn các bạn học sinh ai cũng bị áp lực do thi cử do sách vở cho nên các bạn không nên bất an và lo lắng quá mức điều đó không giúp ích được gì cho bạn mà nó sẽ làm bạn thêm phần nào đó lo lắng hơn .

Khi đi thi các bạn nhớ mang theo chứng minh nhân dân và thẻ dự thi nếu bạn quên bạn sẽ không được vào phòng thi và bạn không muốn có bất kì rắc rối nào trong giai đoạn căng thẳng này . Trong phòng thi các bạn nên làm quen 1 vài người bạn ngồi cạnh mình để có thể giúp bạn thoải mái hơn trong lúc làm bài thi .

Trước ngày thi các bạn nên đi ngủ sớm và sáng hôm sau các bạn nên đọc qua lại toàn bộ để có thể có 1 bài làm hoàn hảo nhất chúc các bạn thành công