Chắc các mẹ cũng giống em, ngao ngán nhất là khâu dọn dẹp nhà vệ sinh. Bởi lẽ dù dọn dẹp thường xuyên, kỹ lưỡng cỡ nào thì không lâu sau nó lại có mùi hôi, làm ảnh hưởng không khí toàn bộ ngôi nhà. Thật sự hôm nọ mẹ chồng lên chơi mà em cảm thấy ngại ngùng lắm ạ, bà vừa bước vào nhà vệ sinh liền bĩu môi vì không được thông thoáng. Sau đó, em có giải thích thì được bà chỉ cho cách đặt ly rượu vào theo hướng dẫn của trang Tin tức Online. Không ngờ hiệu quả đến mức đã qua vài ngày rồi em không dọn dẹp cũng không có vấn đề gì luôn ạ. Các mẹ cũng xem áp dụng cho nhà vệ sinh ở nhà đi nhé.

Chắc hẳn từ trước đến giờ các mẹ cứ cho rằng rượu không có lợi ích gì cả, thậm chí còn bực bội khi thấy rượu xuất hiện trong nhà do chồng nghiện uống. Thế nhưng, từ nay mẹ nên mua ít rượu để hỗ trợ việc nhà, chẳng hạn như khử mùi cho nhà vệ sinh vừa nói trên đấy ạ. Bởi lẽ rượu có tác dụng khử mùi rất tốt. Chỉ cần các mẹ đặt một ly rượu nhỏ, loại nồng độ mạnh trong góc nhà vệ sinh. Khi ấy, rượu bốc hơi sẽ đẩy lùi mùi hôi trong nhà vệ sinh một cách nhanh chóng.

hình ảnhẢnh minh họa - nguồn internet

Ngoài ra, còn một số cách khử mùi nhà vệ sinh cũng tuyệt vời lắm, các mẹ xem thêm để thấy cái nào đơn giản và thuận tiện nhất thì thực hiện nhé.

Dùng dầu gió

hình ảnh

Ảnh minh họa - nguồn internet

Thực chất, dầu gió không chỉ hỗ trợ tích cực cho con người khi gặp vấn đề về sức khỏe, mà nó còn có công dụng khử mùi hiệu quả. Nhiều bà nội trợ cũng như chính em đã dùng dầu gió để loại bỏ mùi nhà vệ sinh hắc ám, bằng cách mở nắp lọ dầu gió và đặt trong góc nhà vệ sinh thì không lâu sau đã không còn nghe mùi hôi vương vấn nữa.

Dùng bã cà phê

Tương tự, bã cà phê cũng là thứ khử mùi nhà vệ sinh được nhiều người sử dụng, nhất là các tín đồ nghiện uống cà phê. Cụ thể, sau khi pha cà phê xong, các mẹ giữ lại phần bã để cho vào túi lọc rồi bỏ trong nhà vệ sinh. Khoảng 10 ngày các mẹ thay bã cà phê 1 lần thì đảm bảo nhà vệ sinh luôn có mùi hương dễ chịu, thông thoáng lắm ạ.

Dùng chanh

hình ảnh

Ảnh minh họa - nguồn internet

Ngoài ra, để nhà vệ sinh luôn sạch sẽ, thoáng mát thì các mẹ phải xử lý vấn đề từ bồn cầu - đây là nguyên nhân chính gây mùi khó chịu. Với cách xử lý đơn giản, các mẹ thường xuyên ép 3 quả chanh và dùng nước cốt đổ vào bồn cầu. Sau đó, đậy nắp bồn cầu và đóng cửa nhà tắm lại trong khoảng một tiếng, rồi quay lại xả nước thì không lo mùi hôi làm ảnh hưởng không khí trong nhà nữa nhé.

Nguồn: thông tin tổng hợp